Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vinh68

chỉ mình chỉnh khoảng cách đường kt so với đường cần đo

Các bài được khuyến nghị

mình kéo đường kích thước ra rùi bằng lệnh dimension linear, nhưng các đường kích thước ko nằm cách đường cần đo 1 khoảng thống nhất, mà cách các khoảng tùy theo mình kéo!!mình nhớ là có lệnh và hình như bấm tắt bằng vài cái lick chuột là đường kich thước đó tự nhảy lên cách đường cần đo 1 khoảng bao nhiu tùy mình hiệu chỉnh. ai nhớ chỉ giùm mình với nha!!! thanks mọi người nhìu nha :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình kéo đường kích thước ra rùi bằng lệnh dimension linear, nhưng các đường kích thước ko nằm cách đường cần đo 1 khoảng thống nhất, mà cách các khoảng tùy theo mình kéo!!mình nhớ là có lệnh và hình như bấm tắt bằng vài cái lick chuột là đường kich thước đó tự nhảy lên cách đường cần đo 1 khoảng bao nhiu tùy mình hiệu chỉnh. ai nhớ chỉ giùm mình với nha!!! thanks mọi người nhìu nha :rolleyes:

Cái này tùy chỉnh trong CAD chớ

Giãn đều các dim trong AutoCAD 2008 bạn chỉ cần dùng lệnh DIMSPACE

Chúc vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hok phải chỗ đó bạn ui, ý mình là: khi kéo bất kỳ đường kích thước nào ra,và dù kéo bao xa thì các đường kích thước cũng lun nằm cách các đường cần đo khac nhau. 1 khoảng mặc định bằng nhau, do mình chỉnh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này tùy chỉnh trong CAD chớ

Giãn đều các dim trong AutoCAD 2008 bạn chỉ cần dùng lệnh DIMSPACE

Chúc vui!

Chổ đó chỉ có tác dụng đối với các đường kích thước song song với nhau mà bạn đo bằng công cụ Baseline thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay