Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
romeo1982

Layiso trong ADT2008.

Các bài được khuyến nghị

Em đang xài ATD2008, tại sao khi layiso thì lớp được chọn thì giữ lại còn các lớp khác thì ko tắt mà chỉ bị khóa sau đó thì dùng lệnh unlock cung ko mở lại được có bác nào bit ko xin giup lẹ lẹ với vì c trình đang gấp, cám ơn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang xài ATD2008, tại sao khi layiso thì lớp được chọn thì giữ lại còn các lớp khác thì ko tắt mà chỉ bị khóa sau đó thì dùng lệnh unlock cung ko mở lại được có bác nào bit ko xin giup lẹ lẹ với vì c trình đang gấp, cám ơn .

Bác dùng ATD2008 là món gì vậy Em chưa biết, Em chỉ thấy trong Autocad2008 có lệnh "Layiso" cũng có hiện tương như của bác vậy

Khi dùng lệnh nhập lệnh "Layiso" xong thì bác bấm "S" thì nó sẽ có các chế độ "off" hay "lock" Bác có thể tuỳ chọn nó, và khi dùng "Layiso" thì các đối tượng không chọn có thể ẩn đi hoặc bị khoá lại ( đặc biệt khi bị khoá thì các lớp đó có thể chỉ bị mờ đi thôi hoặc là cũng có thể biến mất tuỳ vào sự chọn lựa của bác trong khoảng 0-90 khi bấm "S" )

Muốn hiện lại những thì sử dụng "Layuniso" chỉ hiện lại các layer trưóc khi sử dụng "Layiso"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình chưa dùng ATD nhưng đoán chắc là lệnh cũng tương tự ACAD, bạn có thể làm giống cách của uct_0978333594 hoặc dùng layuniso để bật lại cái layer bị khoá.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo