Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tinanco.dng

Hướng dẫn cài Speed Cad cho Cad 2011-2012

Các bài được khuyến nghị

"""DÀNH CHO NHỮNG NGƯỜI CHƯA BIẾT."""

ngộ cài cad 2010 mà dung list thay vì speedcad nên hơi châm. vì trước đây có dùng list rồi, sau đó bỏ dùng speed-- nghiện con này quá). dùng được mấy ngày thì lại mò ra được cái edit trong cad 10,11,12 để dùng được speed, nên chia sẻ cùng ae-những người chưa bít.

đầu tiên ban mở file "acad20xx.lsp" (xx là sô phiên bản cad, ví dụ 10,11,12) trong thư mục "C:\Program Files\AutoCAD 20xx\Support"

rồi copy 2 dòng lệnh dưới chèn thêm vào dưới dòng

(if (not (= (substr (ver) 1 11) "Visual LISP")) (load "acad20xxdoc.lsp"))

lưu lại là ok.

(load "support\\PATH.fas")

(load "support\\APPLOAD.fas")

tiếp theo mới bắt đầu cài speed cad nhé!

enjoy!

thanks phát nha pà kon.

ngộ đi đây. bb

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

"""DÀNH CHO NHỮNG NGƯỜI CHƯA BIẾT."""

ngộ cài cad 2010 mà dung list thay vì speedcad nên hơi châm. vì trước đây có dùng list rồi, sau đó bỏ dùng speed-- nghiện con này quá). dùng được mấy ngày thì lại mò ra được cái edit trong cad 10,11,12 để dùng được speed, nên chia sẻ cùng ae-những người chưa bít.

đầu tiên ban mở file "acad20xx.lsp" (xx là sô phiên bản cad, ví dụ 10,11,12) trong thư mục "C:\Program Files\AutoCAD 20xx\Support"

rồi copy 2 dòng lệnh dưới chèn thêm vào dưới dòng

(if (not (= (substr (ver) 1 11) "Visual LISP")) (load "acad20xxdoc.lsp"))

lưu lại là ok.

(load "support\\PATH.fas")

(load "support\\APPLOAD.fas")

tiếp theo mới bắt đầu cài speed cad nhé!

enjoy!

thanks phát nha pà kon.

ngộ đi đây. bb

Cái này là gi thế.Sài cáo đáng tin cạy ko vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao lam the ma van ko dc la sao day

Bạn tra khảo người viết TUT à ?? :blush: Một câu hỏi vô duyên và vô nghĩa :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngoài ra còn phải đúng đường dẫn bên dưới thì mới dùng được speedcad. (Đối với cad 2010 còn mấy cad khác mình chưa dùng nên ko biết :))

C:\Program Files\Autodesk\AutoCAD 20xx\Support

Chúc vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho mình hỏi, tại sao mình cài speedcad trên autocad 2007 lại không thấy gì, mà mình đã cài vào đúng phần C/windows/program files/autoCAD 2007 rồi nhưng vẫn không được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cài vào nhưng sao có 1 số lệnh không dùng được thì làm thế nào hả mấy bác? hình như là do bị trùng với các lisp em cài vào, rồi em vào LENHCAD.LSP để sửa lại phím tắt của speed cad nhưng trong đó chỉ có mấy lệnh thay đổi thôi chứ không có đầy đủ lệnh của speed cad. bác nào biết chỉ em cách để sửa lại toàn bộ lệnh tắt ở trong speed cad với. em cảm ơn...!

à còn nữa: có nhửng lệnh trong phần thống kê thép dùng không được. vd như lệnh "THT" thì nó báo  " ! nil". thì làm sao đây hả các bác?  :(  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho e hỏi, e cài cad 2013 dùng trên win8 mà sao vào acad2013.lsp sao không save được, mở lên không thay đổi gì nó cũng bắt save thành 1 file khác. bó tay luôn, có anh chị nào giúp được em k. mê dùng speedcad lắm mà giờ không có cài được chán quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn cho mình hỏi mình cài speed cho cad 2016 trên win 7 thì ok. nhưng trên win 10 thì báo thành công nhưng trên giao diện cad không xuất hiện các tab của speed cad và cũng không dùng được lênh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay