Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
whatcholingon

[ Yêu Cầu ] Lisp chuyển pl thành text.

Các bài được khuyến nghị

Xin chào mọi người!

Mình chạy đường đồng mức bằng phần mềm Surfer32 sau khi xuất ra cad thì các tex này đều là PL, mọi người có thể giúp mình chuyển các pl thành Text được không ạ.

File

DOWLOAD

Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:blush: mình chư down được file của bạn, nhưng yêu cầu của bạn giống như bạn đưa miếng khoai nhỏ và muốn gọt thành khoai to như cũ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:blush: mình chư down được file của bạn, nhưng yêu cầu của bạn giống như bạn đưa miếng khoai nhỏ và muốn gọt thành khoai to như cũ :)

hì ^_^

link file vẫn ok mà.

bạn xem file rùi sẽ hiểu. mình thì chưa giành về cad lắm: khi mình chạy ra thấy các txt pl mình phải làm thủ công đưa text khác vào để thay cái txt pl đó. nên rất lâu. mình đưa lên để mọi người xem có thể viết Lsp chuyển các pl text đó thành text được không or LSP khi chọn các text đó sẽ có text khác hiện ở đúng vị trí của text pl đó ( mình diễn đạt khó hiểu tý nhỉ. thông cảm nhé mọi người) :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hỏi bạn 1 câu ngoài lề, không liên quan đến "giành CAD" hay không nhé : Với 1 loạt các đoạn thẳng vector, bạn chuyển thành Text bằng phương thức nào ??? Hay nói cách khác, cơ chế nào để nó hiểu cái đống đoạn Line, Pline..đấy là chữ L chứ không phải chữ I? là số 1 chữ không phải chữ l, là số 0 chữ không phải chữ O .... (ví dụ). Nếu bạn đưa ra cách thức khả dĩ, có lẽ mọi người sẽ cố gắng hiện thực được nó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hỏi bạn 1 câu ngoài lề, không liên quan đến "giành CAD" hay không nhé : Với 1 loạt các đoạn thẳng vector, bạn chuyển thành Text bằng phương thức nào ??? Hay nói cách khác, cơ chế nào để nó hiểu cái đống đoạn Line, Pline..đấy là chữ L chứ không phải chữ I? là số 1 chữ không phải chữ l, là số 0 chữ không phải chữ O .... (ví dụ). Nếu bạn đưa ra cách thức khả dĩ, có lẽ mọi người sẽ cố gắng hiện thực được nó

Cái này mình chạy băng phần mềm Surfer32 rùi export ra File .dxf rùi mở trên cad. nhìn text ở trên Surfer32 thì đúng là text vậy ko hiểu sao khi export sang Cad thì lại biến thành PL.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tớ có đọc sơ sơ về cách tạo các kiểu text, trong đó có kiểu tạo bằng cách vẽ LWPolyline, nên việc xuất từ phần mềm khác sang cad mà text biến thành lwpolyline chắc cũng có căn nguyên của nó (tức là text bị "nổ" ra theo nguyên thuỷ khi tạo). Phải chăng có vấn đề gì đây mà nó bị nổ ra thôi Ket à! Góp vui thôi chứ tôi lơ mơ lắm.

Thân thương!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mình chạy băng phần mềm Surfer32 rùi export ra File .dxf rùi mở trên cad. nhìn text ở trên Surfer32 thì đúng là text vậy ko hiểu sao khi export sang Cad thì lại biến thành PL.

Hề hề hề,

Với cái vốn đi mót của mình thì khả năng giải cái bài của bạn là không thể bạn ạ. Nhưng có nhẽ có cách làm khác để bạn không phải giải cái bài chuối này.

1/- Bạn tìm hiểu lại cái phần mềm Surfer32 xem nó cho phép lưu lại file dưới các dạng chi, nếu nó có cho phép lưu thành file *.dwg thì quá tốt, còn không thì hãy lưu nó lại thành tất cả các dạng file có thể.

2/- Dùng các phần mềm đồ họa khác mà nó cho phép lưu file về dạng *.dwg để mở các file bạn đã lưu lại xem sao. Nếu mở được, hãy save nó lại thành dạng *.dwg. Một trong các phần mềm này là Catia hay Solidworks hay revit chẳng hạn.

3/- sau đó dùng CAD để mở file mới này coi sao.

Hề hề hề, cách này tuy có hơi chuối nhưng biết đâu nó lại có hột thì sao. Quan trọng là nó không phá text thành polyline như bác Doan van Ha đã nói và bạn có thể xài được là ngon rùi.

Hề hề hề....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Với cái vốn đi mót của mình thì khả năng giải cái bài của bạn là không thể bạn ạ. Nhưng có nhẽ có cách làm khác để bạn không phải giải cái bài chuối này.

1/- Bạn tìm hiểu lại cái phần mềm Surfer32 xem nó cho phép lưu lại file dưới các dạng chi, nếu nó có cho phép lưu thành file *.dwg thì quá tốt, còn không thì hãy lưu nó lại thành tất cả các dạng file có thể.

2/- Dùng các phần mềm đồ họa khác mà nó cho phép lưu file về dạng *.dwg để mở các file bạn đã lưu lại xem sao. Nếu mở được, hãy save nó lại thành dạng *.dwg. Một trong các phần mềm này là Catia hay Solidworks hay revit chẳng hạn.

3/- sau đó dùng CAD để mở file mới này coi sao.

Hề hề hề, cách này tuy có hơi chuối nhưng biết đâu nó lại có hột thì sao. Quan trọng là nó không phá text thành polyline như bác Doan van Ha đã nói và bạn có thể xài được là ngon rùi.

Hề hề hề....

Thanks bạn nhìu! cái phần mềm này nó expotr về các định dạng sau: .WMF, .CLP, .CGM, .TIF, .BMP, .TGA, .PCX, .GIF, .WPG, .JPG, .PCT, .DCX, .DXF. Trong các dạng này mình chỉ biết mỗi DXF, và mấy đuôi dạng ảnh. còn các dạng khác thì bó tay lun. không biết là dạng của phần mềm nào. Mr. Phạm Thanh Bình và mọi người thử tìm hiểu giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn phải tự tìm cách tìm trong các thiết đặt của phần mềm bạn sử dụng có cái nào về khoản Text này thôi, còn yêu cầu của bạn về Lisp thì.. :excl:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn phải tự tìm cách tìm trong các thiết đặt của phần mềm bạn sử dụng có cái nào về khoản Text này thôi, còn yêu cầu của bạn về Lisp thì.. :excl:

Kể ra mình biết chút chút tiếng Anh thì mình cũng mò ra cho được. nhưng mình lại tịt tiến Anh nên đành potay.com vậy. Đành làm thủ công thui.

Thanks mọi người đã quan tâm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo