Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khanh_xd51

Các Pro giúp em về tính diện tích trong NOVA cái nào

Các bài được khuyến nghị

Các bác giúp em với cho em xin công thức tínhdiênh tích của mặt trắc ngang này cái.

Áo đường gồm 4 lớp: 1.BTXM 200# dày 22cm. 2.Cát đen tạo phẳng 5cm. CPĐD loại 2 15cm. 4. Cát đen đầm k95.

S đắp nền = ?

S đắp lề = ?

S đào khuôn = ?

S k95 = ?

Em mới vào nghề mong các Pro tận tình chỉ bảo. :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình ko phải dân pro chỉ hạng ama...hỏi bạn xíu.

1.Bạn đã thừ lập công thức chưa,hay là làm tới đó bạn hỏi luôn???

2.Các diện tích bạn muốn tính KL đã đầy dủ chưa,bạn xem lại có thiếu hạng mục nào không hoặc không thiếu thì bạn cho cái hình diễn tả cái diện tích mà bạn đang muốn tính.

3.Sk95=Cat den K95 hay là khác nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình ko phải dân pro chỉ hạng ama...hỏi bạn xíu.

1.Bạn đã thừ lập công thức chưa,hay là làm tới đó bạn hỏi luôn???

2.Các diện tích bạn muốn tính KL đã đầy dủ chưa,bạn xem lại có thiếu hạng mục nào không hoặc không thiếu thì bạn cho cái hình diễn tả cái diện tích mà bạn đang muốn tính.

3.Sk95=Cat den K95 hay là khác nhau.

Mình mới làm được thế này thui

S đắp lề = DAPLE - (GIACO - DAOGIACO)

s đắp nền = DAPNEN - (diện tích khuôn mới - đào khuôn mới ) - (GIACO - DAOGIACO)

s Đào khuôn = diện tích khuôn mới - đào khuôn mới .

S k95 = cát đen k95 = ? đến đây thì bó tay giúp mình tý .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không có pro nào ra tay giúp ah :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

Cũng tính giúp bạn rồi.Nhưng nhìn file bạn gửi lên thấy bạn thiết kế trắc ngang hình như chưa hoàn thiện nên mình không tìm hiểu thêm nữa.Trước tiên,bạn nên xem nova nó định nghĩa diện tích thế nào,cái này có hướng dẫn đó.Sau đó bạn tính theo công thức bạn lập và suy nghĩ xem cái nào bị sai và sai thì sai cho nào,như vậy nhanh hơn là bạn lên đây hỏi.trong trường hợp bạn ko làm được nữa,mình sẽ gửi cho bạn công thức tính diện tích của cái đường bạn đang làm.Hỏi bạn thêm Sk95 của bạn là cái nào vậy,bạn hiểu thế nào và cái cát đáp nền K95 là phần nào có phải diện tích nằm dưới phần kết cấu của bạn không.Bạn lưu ý,mình đã nhắc bạn kiểm tra lại cách bạn định nghĩa diện tích và các loại diện tích mà bạn muốn tính rồi.Cái đó là người thiết kế định nghĩa nên bạn chưa hiểu được sản phẩm của mình nữa mà.Phần mềm chỉ hổ trợ tính toán nhanh thôi, không phải là công cụ tự hiểu ý tường của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks! Anh. cám ơn anh đã chỉ bảo đàn em tận tình. :rolleyes: . có ngày 2-9 vẫn đang lọ mọ đây. Nếu được bác thủ tính hộ em vài trắc ngang điểm hình để em so sánh với cái của em nha :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo