Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dinhthuanxd

Chuyển AutoCAD qua file đuôi PDF

Các bài được khuyến nghị

Tôi đang xài Adobe Acrobat 8, bản đầy đủ nhưng không biết chuyển các file bản vẽ Autocad qua file có đuôi PDF. Mong mọi người chỉ giúp tôi, xin cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi đang xài Adobe Acrobat 8, bản đầy đủ nhưng không biết chuyển các file bản vẽ Autocad qua file có đuôi PDF. Mong mọi người chỉ giúp tôi, xin cảm ơn nhiều

Bạn vào mục Tìm kiếm và tìm kiếm từ pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cài Acrobat Pro. , chuyển đổi rất dễ dàng qua lại. Trong màn hình Cad bạn sẽ thấy luôn biểu tượng của Acrobat, chỉ cần 1 cái nhấp chuột.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại mục Ctrl+P, Chỗ chọn máy in sẽ có convert sang PDF, còn để biết cụ thể hơn bạn search trên diễn đàn, đã có hướng dẫn cụ thể

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu các bạn xài cad 2007, 2008 thì bản thân cad đã có trình chuyển đổi từ cad sang pdf như sau: từ cửa sổ draw model bạn nhấn Ctrl+p. ở hộp chọn máy in bạn kéo xuống phần có thanh ghi Dwg to pdf.pc3... chọn vị trí lưu file .. là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn cài Acrobat Pro. , chuyển đổi rất dễ dàng qua lại. Trong màn hình Cad bạn sẽ thấy luôn biểu tượng của Acrobat, chỉ cần 1 cái nhấp chuột.

Vậy ah, nếu vậy bạn có thể chỉ giúp mình cách chuyển từ pdf xang Cad đc ko.Nếu có phần mềm nào mong bạn chỉ cho mình nguồn gốc của nó luôn với nhé, mình ko dành về mạng lắm.

Cam ơn trước nhé(Trời HN lại nắng rồi, mời bác :s_big: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu các bạn xài cad 2007, 2008 thì bản thân cad đã có trình chuyển đổi từ cad sang pdf như sau: từ cửa sổ draw model bạn nhấn Ctrl+p. ở hộp chọn máy in bạn kéo xuống phần có thanh ghi Dwg to pdf.pc3... chọn vị trí lưu file .. là xong

hình như chưa xong bạn ơi,

có ai xem thử thử file plot ra thành file pdf chưa?

- sao mà cái hình của nó ra bị đứng vậy mà không nằm ngang,

với lại khung tên không canh chỉnh đều như ý muốn gì hết, có ai trị được "cái bịnh" này không mình cần khung tên bên trái rộng nhưng pdf thì nó lại rộng hơn ở phía canh phải mết chết chứ!

xem file pdf gui kèm theo nè,

http://www.cadviet.com/upfiles/12345.rar

bạn có thể lấy một bản vẽ A3 bất kỳ plot ra sẽ thấy hà,

camon các bạn quan tâm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đã sử dụng chức năng chuyển PDF trong CAD 2007. Nhưng sao chỉ chuyển được 1 file. Mà không chuyển nhiều bản vẽ vào 1 file được nhỉ. Các bạn ai có cách gì không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay