Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tgdesign

[Hỏi]AutoCAD 2012 vẽ rất chậm

Các bài được khuyến nghị

Tớ dung cung dc thời gian rồi nhưng no cứ hay bị chập cheng lắm khi vẽ line thi giống nhu máy tớ từ thời pa pô lê ông vậy

con trỏ giống như mang theo cả tấn sắt ấy chậm lắm lắm! Tớ cài lại thi chỉ dc tg nó lại bị. Có ai biết vi sao ko bày tớ

cách khắc phục với! xin chin thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cấu hình máy bạn ntn. Mình nghĩ là do cấu hình không đủ mạnh để chạy 2012

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không phải do cad 2012 nặng đâu bạn ah. khi cad 2012 cài xong để mặc định thì lúc vẽ đường line nó sẽ hiện thị nhiều thông tin như độ dài đường thẳng, tọa độ... bạn bỏ bớt các chế độ đó đi bằng cách: giữ shift kích chuột phải-> vào Osnap settings-> Dynamic input-> bạn bỏ bớt một số tính năng đi là khi vẽ nhẹ ngay

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn ý kiến của các bạn!

Mình cũng đang gặp vấn đề chậm này, Theo ý kiến của losterris chỉnh rồi nhưng vẫn bị chậm cụ thể là:

1. Khi select một khung hình nhiều chi tiết (trong 1 khung bản vẽ để in A4) thì phải chờ 1 tí Cad mới chọn được các đội tượng đã chọn. (Chậm)

2. Lệnh EXT mà mình không chọn đường giới hạn trước (để tự nhận) thì cũng phải chờ 1 tí mới được (Chậm).

3. Chậm hơn CAD 2010, 2011, nhưng mình thích cái lệnh Group trong CAD 2012, có cách nào để đưa cái cải tiến lệnh Group của CAD 2012 vào 2010 không nhỉ.

Có ai biết, chỉ dùm mình cách khắc phục với. Xin chân thành cảm ơn!

Note: máy chạy W7_32bit, c2d_2.0Hz, 3gb ram, VGA FireGL V5200 256MB.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng laptop core I5 ram 4 Gz cài Win 7 (64 bit) nhưng rất khó cài các phần mềm chứ không riêng gì cad. Cài từ cad 2008 trở lên đều không được, kể cả cad 2012. Bạn nào có cách gì giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một cái dở nữa là khi dùng lệnh explode không thể chọn nhiều đối tượng để phá cùng 1 lúc.Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này trong cad 2012 không?Mong được giúp đỡ.Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng laptop core I5 ram 4 Gz cài Win 7 (64 bit) nhưng rất khó cài các phần mềm chứ không riêng gì cad. Cài từ cad 2008 trở lên đều không được, kể cả cad 2012. Bạn nào có cách gì giúp mình với

bạn tải bản 64bit về cài là được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kiểm tra lại dung lượng ổ cứng xem có còn đủ hok.Dung lượng ổ cúng yêu cầu khi dùng bản cad12 trở lên là 4bg. Nếu hok đủ thì mở rộng ổ cứng ra để đáp ứng yêu cầu nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn, minh mới học CAD mấy ngày nay mới gặp một lỗi không biết giải quyết sao, cũng may nhờ tỉnh táo kiểm tra lại đã khắc phục được.

CAd của mình có con trỏ chạy chậm khi vẽ thì chọn đối tượng không được có vẻ như máy chạy không nỗi.

nguyên nhân là do bấm nhầm chọn mục snap dưới góc trái màn hình nên con trỏ di chuyển theo ô vuông của chuơng trình nên nhìn có vẽ như máy chạy không nổi vậy.

hy vọng giúp được gì đó cho bạn.hãy bấm lại lần nữa sẽ hết thôi con trỏ lại bình trường và trơn tru.

good luck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tớ dung cung dc thời gian rồi nhưng no cứ hay bị chập cheng lắm khi vẽ line thi giống nhu máy tớ từ thời pa pô lê ông vậy

con trỏ giống như mang theo cả tấn sắt ấy chậm lắm lắm! Tớ cài lại thi chỉ dc tg nó lại bị. Có ai biết vi sao ko bày tớ

cách khắc phục với! xin chin thành cảm ơn!

mình có một cách như thế này mình thì làm máy mình ok vẽ không giật nữa. mà máy mình ram 2g coi i 3 thôi nhưng cài cad 2013 vãn vẽ tốt sau khi cài xong phần mềm như bạn nói vẽ có mội đường line mà khổ lắm sau đó mình làm thế này thấy ok nay. Thao tác như sau:

op->stystem->perfomace settings->manual tune-> tích vào enable .... sau đó ok thé là được rồi . nếu được thì thanhk nhé

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn, minh mới học CAD mấy ngày nay mới gặp một lỗi không biết giải quyết sao, cũng may nhờ tỉnh táo kiểm tra lại đã khắc phục được.

CAd của mình có con trỏ chạy chậm khi vẽ thì chọn đối tượng không được có vẻ như máy chạy không nỗi.

nguyên nhân là do bấm nhầm chọn mục snap dưới góc trái màn hình nên con trỏ di chuyển theo ô vuông của chuơng trình nên nhìn có vẽ như máy chạy không nổi vậy.

hy vọng giúp được gì đó cho bạn.hãy bấm lại lần nữa sẽ hết thôi con trỏ lại bình trường và trơn tru.

good luck

mình có một cách như thế này mình thì làm máy mình ok vẽ không giật nữa. mà máy mình ram 2g coi i 3 thôi nhưng cài cad 2013 vãn vẽ tốt sau khi cài xong phần mềm như bạn nói vẽ có mội đường line mà khổ lắm sau đó mình làm thế này thấy ok nay. Thao tác như sau:

op->stystem->perfomace settings->manual tune-> tích vào enable .... sau đó ok thé là được rồi . nếu được thì thanhk nhé

thank ban nhieu!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay