Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ghost8.3

SpeedCAD 2.0 hỗ trợ Thiết Kế

Các bài được khuyến nghị

ko biết Speedcad có cài dc trên Cad 2014 ko vậy?

thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sao mình làm theo hướng dẫn trên cài cho Cad 2013 thì cài vẫn có SpeedCad trong máy, các lệnh ok nhưng lại không hiển thị được thanh công cụ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E cài xong nhưng ko hiện lên các cột acad, Architectural, structure, Modify, v.v và cũng ko hiện lên các thanh công cụ của speed cad. vậy là sao anh ghost 8.3? Giúp e với...? thank.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn đây là file hướng dẫn cho phần vẽ kết cấu trong bộ SpeedCAD v2.0

Các bạn down về xem, khá là chi tiết

Download tại đây

Chúc các bạn thành công

bạn ghost8.3 ơi.xin bạn làm ơn giúp mình vơi. mình xài cad2007 khi cài xong speedcadv2.0 thì không hiện menu lên.minh đánh lệnh muneload cung không tìm thấy.vậy xin bạn chỉ giúp.xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hay 

nhưng cài xong là xóa ngay 

vì thay đổi toàn bộ thoái wen các fím tắt của mình ( bây h fải xài fím tắt theo ý của tác giả)

khắc phục dc điểm này thì ok wá

thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới.Trịnh Bá Minh.Sđt 1656 123 683.Gmail:trinhbaminh.vicongdong@gmail.com

speed cad 2.0 về cài và đã thông bái cài đặt xong mà không được các anh chị trong diễn đàn ai biết giúp em với.

em đánh tất cả các lệnh của speed cad đều không được.em cài trên cad 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là bản tổng hợp các tiện ích phục vụ cho thiết kế, được sưu tập từ nhiều nguồn khác nhau và trên diễn đàn Cadviet, ghost share lên đây, ai thấy cần thì dùng. Cái này có lẻ hợp với những ai đã từng dùng bản phụ trợ cad2004, ghost đã phát triển để dùng cho cad2006 đến 2009, nhằm phục vụ cho công việc của mình là chính. Các bạn Test có sai sót gì pm ghost sủă lại nha.

Tiện ích Kiến Trúc

Tiện ích Kết Cấu

Hiệu chỉnh

Phụ Trợ

Thư viện

Link đây

http://www.mediafire.com/?ug92hy2xwiy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1- Cài xong thì tự load menu luôn mà bạn, mình chưa gặp lỗi này. Mà bạn cài cho version cad nào? Nếu không tự load được thì ban gõ "menuspc" sẽ load menu cho bạn

2- Khi không muốn sử dụng bạn vào "add and remove program" trong setting mà remove, thì tất cả các file của SpeedCAD sẽ remove khỏi máy của bạn

MANHHUNGXDA Test thử lại nhé, vì ghost đã test với nguyên 1 dàn máy ở công ty không gặp lỗi này bao giờ. version 2.0 mình mới làm cho cad2006-2009 thôi

Chờ tin MANHHUNGXDA để kiểm tra lỗi

Chúc bạn thành công

bạn Ghó

bạn ghot8.3 có thể nói rõ hơn làm cách nào để remove speedcad khỏi máy khi mà không sử dụng nó nữa dc không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ĐIên đầu vì lệnh tắt của speedcad. Help me...

Mình thấy speedcad để thống kê thép rất hay. Nhưng cài speedcad thì nó mặc định một số lệnh không theo thói quen của mình. Các pro có cách nào đổi 

được lệnh trong speedcad hay không hay có thể tách riêng phần thông kê thép thành 1 lisp riêng để sử dụng. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy speedcad để thống kê thép rất hay. Nhưng cài speedcad thì nó mặc định một số lệnh không theo thói quen của mình. Các pro có cách nào đổi 

được lệnh trong speedcad hay không hay có thể tách riêng phần thông kê thép thành 1 lisp riêng để sử dụng. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em muốn edit lệnh tắt của speedcad thì phải làm như thế nào ạ?

Ai hướng dẫn giúp em với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã dùng Speed Cad từ rất lâu và thấy rất tiện dụng, nhưng mới lên Cad 2014 ko tài nào cài đc SpeedCAD , các bạn cho hỏi có cách nào xuất các lisp trong SpeedCad ra để sử dụng như bt không nhỉ ?  :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay