Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ghost8.3

SpeedCAD 2.0 hỗ trợ Thiết Kế

Các bài được khuyến nghị

Em xin chào cả nhà!!!

Em là thành viên mới gia nhập cadviet.com

Em có một vấn đề muốn nhà các cao thủ pro giúp - viết hộ em một cái lisp cad hoặc tìm một giải pháp nào đó nhanh - ý tưởng như sau:

Em có một file cad bao gồm toàn bộ trắc ngang tuyến, em muốn xuất các cao độ và khoảng cách các cọc thiết kế trong trắc ngang ra file excel tại những vị trí: Mép vỉa; tim; cách mép vỉa 6m; mép ngoài cùng --- hoặc là số vị trí tùy chọn trên trắc ngang

Em gửi các bác file đính kèm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn tạo 1 layer có tên là CHU-250 là được

mà sao vẻ được có 1 nhịp dầm vậy hả bác? em tích vào tổng số nhịp dầm sửa lại là 2 hay 3 mà vẩn vẻ ra có 1 nhịp còn tích vào chổ vẻ conson thì nó chỉ vẻ 1 đoạn conson không thấy nhịp đâu cả. bác giúp lun em với . em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em muốn sửa lại lệnh tắt trong speed cad thì làm thế nào hả mấy bác? bác nào giúp em với...

Bạn đọc lại bài # 91 nhé

Chủ Topic đã hướng dẫn kỹ càng rồi J

Bạn tìm file "lenhCAD.lsp" trong thư mục Support của Autocad rồi chỉnh sửa theo ý mình là được

Còn phần vẽ dầm hình như bị lỗi rồi,mình không dùng cái này nên không rõ nhưng tốt nhất tự vẽ sẽ hay hơn bạn ạ

Chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đọc lại bài # 91 nhé

Chủ Topic đã hướng dẫn kỹ càng rồi J

Bạn tìm file "lenhCAD.lsp" trong thư mục Support của Autocad rồi chỉnh sửa theo ý mình là được

Còn phần vẽ dầm hình như bị lỗi rồi,mình không dùng cái này nên không rõ nhưng tốt nhất tự vẽ sẽ hay hơn bạn ạ

Chúc thành công!

em tìm đến lenhcad.lsp mà thấy có mấy lệnh thay đổi chứ không thấy đầy đủ lệnh của speed cad bác sơn ơi? 

ý em là phím tắt của speed cad trùng với 1 số phím tắt của lisp e cài vào nên không dùng dùng được. nên bây giờ em mún đổi lại phím tắt của speed cad chứ có nhiều lệnh tắt bị trùng nên không dùng được. bác biết chỉ giúp e với. 

em cảm ơn...!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em tìm đến lenhcad.lsp mà thấy có mấy lệnh thay đổi chứ không thấy đầy đủ lệnh của speed cad bác sơn ơi? ạn

ý em là phím tắt của speed cad trùng với 1 số phím tắt của lisp e cài vào nên không dùng dùng được. nên bây giờ em mún đổi lại phím tắt của speed cad chứ có nhiều lệnh tắt bị trùng nên không dùng được. bác biết chỉ giúp e với. 

em cảm ơn...!

Bạn chỉ đổi được lệnh Tắt của Cad trong file lenhCAD.lsp thôi

Còn mấy lệnh kia viết sang .VLX thì không thể đổi được bạn nhé

Có chăng thì bạn đổi tên lệnh Lisp của bạn cho khỏi bị trùng với lệnh Lisp trong SpeedCad thôi bạn ạ

Chúc thành công nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chỉ đổi được lệnh Tắt của Cad trong file lenhCAD.lsp thôi

Còn mấy lệnh kia viết sang .VLX thì không thể đổi được bạn nhé

Có chăng thì bạn đổi tên lệnh Lisp của bạn cho khỏi bị trùng với lệnh Lisp trong SpeedCad thôi bạn ạ

Chúc thành công nhé!

đổi tên lệnh lisp đổi thế nào hả bác sơn? bác chỉ lun em với?  :)  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đổi tên lệnh lisp đổi thế nào hả bác sơn? bác chỉ lun em với?  :)  :)

Bạn mở file LIsp của bạn lên

Tìm  đoạn  (defun c: Tên Lệnh (/ ) )

Đổi Tên Lệnh thành lệnh bạn muốn là được

Search trên diễn đàn đã bàn về vấn đề này nhiều rồi mà :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào các bạn,

Mình dùng speedCad cho Win XP thì vô tư. Nhưng chuyển sang dùng Win 8.1 thì có vấn đề là khi edit file lenhcad.lsp thì không sao save lại được. Mình copy file đã chỉnh sửa ngày trước pate đè lên thì cad vẫn giữ lệnh như ban đầu. Thậm chí là xóa cả file lenhcad.lsp đi rồi nhưng cad vẫn hoạt động như đang chưa xóa vậy.

Mình rất đau đầu vì không sao sửa lại cách lệnh cơ bản về ý mình được. Mình rất mong Ghost 8.3 up phiên bản mới bỏ cái lenhcad.lsp ấy đi. Việc thay đổi lệnh cad không có gì là khó khăn cả, bọn mình có thể tự đổi theo ý mình được.

Rất mong Ghost 8.3 còn tâm huyết với speedcad! Và mong hơn nữa là cậu ấy đọc được comment này của mình./.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào các bạn,

Mình dùng speedCad cho Win XP thì vô tư. Nhưng chuyển sang dùng Win 8.1 thì có vấn đề là khi edit file lenhcad.lsp thì không sao save lại được. Mình copy file đã chỉnh sửa ngày trước pate đè lên thì cad vẫn giữ lệnh như ban đầu. Thậm chí là xóa cả file lenhcad.lsp đi rồi nhưng cad vẫn hoạt động như đang chưa xóa vậy.

Mình rất đau đầu vì không sao sửa lại cách lệnh cơ bản về ý mình được. Mình rất mong Ghost 8.3 up phiên bản mới bỏ cái lenhcad.lsp ấy đi. Việc thay đổi lệnh cad không có gì là khó khăn cả, bọn mình có thể tự đổi theo ý mình được.

Rất mong Ghost 8.3 còn tâm huyết với speedcad! Và mong hơn nữa là cậu ấy đọc được comment này của mình./.

Chào bạn, cách khắc phục như sau (all win):

1. Trước tiên bạn mở Notepad.exe với quyền admin nhé (Click chuột phải vào note, chọn "Run as administrator")

2. Trong note, chọn File-> Open -> Tìm đến và mở file "lenhcad.lsp"

3. Sửa và save là OK nhé

Chúc bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là bản tổng hợp các tiện ích phục vụ cho thiết kế, được sưu tập từ nhiều nguồn khác nhau và trên diễn đàn Cadviet, ghost share lên đây, ai thấy cần thì dùng. Cái này có lẻ hợp với những ai đã từng dùng bản phụ trợ cad2004, ghost đã phát triển để dùng cho cad2006 đến 2009, nhằm phục vụ cho công việc của mình là chính. Các bạn Test có sai sót gì pm ghost sủă lại nha.

Tiện ích Kiến Trúc

Tiện ích Kết Cấu

Hiệu chỉnh

Phụ Trợ

Thư viện

Link đây

http://www.mediafire.com/?ug92hy2xwiy

bác có thể cho e xin bộ cài này nhưng chạy được với cad 2014 k. bác có thể gửi vào mail cho e  hatuant34@gmail.com . xin chân thành cảm ơn bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào.

Tôi có dùng Speedcad trên máy tính chạy Window và cảm thấy dùng cực kì tiền lợi với thao tác phím nhanh cũng như nhiều lisp phục vụ tốt công việc. Nhưng hiện nay tôi chuyển sang dùng máy Macbook, tôi có add thư viện của speedcad vào nhưng chỉ được vài lệnh, còn lại thì đều không được. Tôi mong các bạn có thể cho tôi lisp rời của speedcad để tôi có thể áp dụng CAD trên máy Macbook. Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay