Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ghost8.3

SpeedCAD 2.0 hỗ trợ Thiết Kế

Các bài được khuyến nghị

Việc nâng cấp cho mọi version cad thì dễ thôi, nhưng ghost thấy không cần thiết, vì SpeedCAD có rất ít cái mới,

Về chuyên sâu thì ghost chưa hiểu nhiều về CAD, chỉ thấy cad2009 cũng giống như cad 2010, nên ghost thấy chưa cần nâng cấp làm gì. Hiện giờ ghost cũng đang dùng SpeedCAD 2.0 cho cad 2010 đây, nhưng chưa đóng gói được

cảm ơn bạn đã quan tâm. Thời gian đến chắc là sẽ có :bigsmile:

Em đang dùng AutoCad 2010 bản 32 bit. Bác đóng gói nhanh nhanh cho anh em "vọc" thử đi. Cảm ơn bác nhiều :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ctrl+* là Quickcalc phải không bạn, ghost dùng bình thường mà, có gì đâu. Còn khi bấm phím Ctrl, con trỏ hiện ra ô vuông thì ghost không rõ, nếu ghost không nhầm thì Cad06 thi con trỏ vẫn giữ nguyên, nhưng cad08 thì khi bấm phím Ctrl con trỏ vẫn ra hình ô vuông, không biết có đúng không nữa. (vì bây giờ ghost đang dùng Cad10 :( )

Bác Ghost!Em đang dùng chương trình speedcad 2.0.Mình gặp một số lỗi sau đây.Hàng loạt các tổ hợp phím tắt trong cad như Ctrl+C,Ctrl+V,Ctrl+O,Ctrl+N,....Đều không còn tác dụng và hai nữa là ghi mình thực hiện một số lệnh thì tại dòng cmmand thỉnh thoảng hiện ra tham số nil.Mong bác có thể giải đáp thắc mắc của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi cái. KHi mình cài SPEED CAD làm sao khi mình dùng lệnh Hach để Hach lớp gạch, Tại sao lớp HAch ấy chỉ là những đường thẳng song song. Chẳng biết là do lỗi ở cái gì. Mong các bạn giải đáp cho mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi Tue_NV,

tue lam giúp cái vlx đánh số thứ tự các thanh thép trong bảng thống kê luôn.

kiểu giống như SCK.vlx nay thêm cái STT.vlx nữa là ok luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gửi Tue_NV,

tue lam giúp cái vlx đánh số thứ tự các thanh thép trong bảng thống kê luôn.

kiểu giống như SCK.vlx nay thêm cái STT.vlx nữa là ok luôn.

Lisp này đánh số thứ tự của thanh thép theo như ý của bạn đây

Lệnh là STT . File đây : http://www.cadviet.com/upfiles/2/stt_1.rar

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Tue_NV nhé.

file STT.VLX của bạn đã đúng như ý mình. Còn một lỗi nhỏ là khi lựa chon các dingf thống kê bằng cửa sổ đứt thì số thứ tự đánh theo thứ tự giảm dần VD; 4,3,2,1. Số thứ tự chỉ đúng khi lựa chọn từng dòng theo thứ tự từ trên xuống. Bạn kiểm tra dùm nhé.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào anh ghost.

phần mềm của anh rất hay.em dùng cad2009, không thấy những tiện ích về kiến trúc như lời giới thiệu của anh.

nhờ anh chỉ bảo thêm. cảm ơn anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tiên rất cảm ơn Ghost và nhom công sư cua ban đã tao ra tiện ích tuyết vời nay cho anh em. Sau khi dùng thử minh co một y thế này: Về vấn đề kết cấu của speedcad. Vì nó chưa thực hoàn chỉnh để áp dụng cho nhiều kiểu dầm khù khoằm trong thực tế nhưng mình tin là các bạn sẽ hoàn thiện nó trong tương lai đúng không. Nhưng có một thực tế là hiện tại nhiều người vẽ kC bằng cách coopy rồi chỉnh sửa ( ngay cả Ghost cũng thường lam thế đúng không :undecided: ). Vậy chả nhẽ tiện ích này lại là thừa sao?

Vì thế mình có ý tưởng này. Speed sẽ kết hợp giữa việc vẽ kc với thống kt làm một. Khi nhập dữ liệu cho kc xong thì cũng là lúc bên thống kê nhập vào thông số và chay ra luôn tkct.

Mình không hiểu về vấn đề lập trình ty nào nên không biết điều đó có thực hiện được không. Nhưng khi mình dùng HCad (thống kê ct trực tiếp trong cad, có thể xuất ra excel) của Lưu Trọng Hiếu mình nghĩ chắc là sẽ làm được điều nay..hjc. Ban tham khảo thui nhé, đừng cố quá kẻo..hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

HIC, sao lâu rồi ko thấy ai lên vay ta.

Sau một hồi loanh quanh tìm hiểu mình mình có ý này anh em xem, góp ý va cùng xây dựng nhé:

- Giả sử ta chỉ cần nhập thoong so cua cau kien (chiều dài, chiều rộng, số nhịp...), và cac dieu kien khac (tiêu chuẩn doạn nối, bẻ móc...) và chường trình sẽ lập tức vẽ ra hình thép, chiều dài, khối lượng thì thật la nhanh phải không các bạn. Nhất là SEEDCAD cua Ghost mà hoàn thiện thêm như mình góp ý ở trên (phần vẽ kết cấu) thì không gì bằng nhẩy... :cheers:

-Theo ý tưởng này mình lập thử một bảng tính bằng excel: tính cho cấu kiện DẦM có cố nhịp bất kỳ(hiện tại là 3 nhịp). Anh em xem thử và góp ý cho mình nhé (Dân không biết tý gì về excel, ket cau...anh em thông cảm..hjhj).

Chú thích:

- Thanh số 1,2 là thanh chạy suốt trên và dưới.

- Thanh số 3 là thép đai.

- Thanh số 4,5 là thép moment ở hai đầu.

- Các thanh còn lại là thép moment ở giữa.

Cac ban xoa gia tri false se xao di sau khi tinh toan.

Link: http://www.cadviet.com/upfiles/2/thong_ke_thep_dam.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đó chỉ là ý tưởng của mình nhưng vì excel và kết cấu biết rất hạn chế (mới tìm hiểu được 1 tuần), đặc biệt là VBA thì càng mù tịt nên rất mong mọi người cùng trao đổi về hướng đi này. Mình có tìm hiểu trên mạng được một số file khá hay anh em xem thử nhé. Nếu được bạn nào rành về VBA thì mổ sẻ nó ra cho anh em cung mở rộng nhe( bản này tác giả để pass nên mình muốn tìm hiểu cung pó tay).

Linhk: http://www.cadviet.com/upfiles/2/tkct.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers:

cho mình nhờ một chút nhé.Hi lẽ ra phải nhờ bác Hoành nhwng mình muốn nhờ bạn cho nhanh

mình nhờ bạn tách cho minh cái lisp copy tex lệnh là "tet" được không. Tại mình quen dùng TKXD rùi, hum trước cài cả spellcad vào thì CAD hay bị lỗi do các lệnh trùng nhau. bên bác Hoành có lisp như thế nhwng chỉ dùng cho Dtex còn Mtex thì pó tay

mình thấy spellcad rất hay nhưng mình chưa quen dùng lắm. :cheers:

bạn giúp mình nhé. Thank... :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e muốn nhờ đại ca cấp cứu cho e vu này.

Em speedcad 2.0 cho cad 2007. E kích vào biểu tượng khổ giấy, hiện lên một màn hình đen xì, bản vẽ đồ án tốt nghiệp của e now ko thể nhìn thấy j để làm nữa.. Anh Ghost 8.3 chỉ giúp e cách quay trở lại màn hình làm việc bình thường nha. Thanks a rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:cry:

cho mình nhờ một chút nhé.Hi lẽ ra phải nhờ bác Hoành nhwng mình muốn nhờ bạn cho nhanh

mình nhờ bạn tách cho minh cái lisp copy tex lệnh là "tet" được không. Tại mình quen dùng TKXD rùi, hum trước cài cả spellcad vào thì CAD hay bị lỗi do các lệnh trùng nhau. bên bác Hoành có lisp như thế nhwng chỉ dùng cho Dtex còn Mtex thì pó tay

mình thấy spellcad rất hay nhưng mình chưa quen dùng lắm. :cry:

bạn giúp mình nhé. Thank... :cheers:

Oh...> mình đã tìm thấy líp này rồi

thank you.... dùng sp CAD mình mới bít líp này :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oh...> mình đã tìm thấy líp này rồi

thank you.... dùng sp CAD mình mới bít líp này :cheers:

Nghe nói hôm hay đã có SpeedCad2.5b rồi. BÁc nào có cho em xin với. Cám ơn,

Mong tin

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang dùng cad 2010 mà thấy bản speedcad của Ghost83 lại ko hỗ trợ, bạn có thể up bản mới lên cho mọi người cùng dùng đc không, thấy rất nhiều tiện ích hay mà ko dùng đc tiếc quá, ghost83 sớm up link cho anh em nhé, thanks nhiều :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho e hỏi một chút nhé: sau khi e cài speedcad 2.0 vào thì ko thể viết được các ký hiệu như "phi" (đường kính thép ý mà) .vì lệnh "t" đã trở thành lệnh "trim". trong khi đó nếu dùng lệnh "dt" để viết text thì ko viết được ký hiệu "phi"

cái speedcad này hay quá nên em ko nỡ remove nó

mong các bác trả lời sớm dùm e nhe'

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pass bị sai rồi anh ơi.... nhờ anh nào cho cái pass khác tí

he he có rồi :

pass nè: bkmetalx@vinamech.com

anh đó cho thiếu cái đuôi cảu đại ca nên ko được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào bạn,

Mình rất thích những tiện ích speeđcđ của bạn và cũng rất cám ơn bạn, nhưng hình như bạn là dân KT-KC hay sao mà thấy speedcad của bạ toàn là hổ trợ KT-KC mà ko thấy hổ trợ M&E nếu được bạn có thể phát triển thêm phần đó để dân M&E được nhờ.

thay mặt a e M&E cám ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chưa thấy bác Ghost nâng cấp phần mềm nhỉ,mình có 1 vài lổi khi sài trên Cad 2009 là nó tự động chuyển layer đang vẽ về 1 layer nào đó,và bỏ 2 chế độ bắt điểm giữa và điểm vuông góc.Nhờ bác fix hộ lổi này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay