Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
DONGTHAPLVG

in nhieu ban ve trong layout

Các bài được khuyến nghị

em có 1 bản vẽ in tỉ lệ 1;1trong đó khoảng 10 khung ,em không biết cách in hàng loạt, thông thường em in theo từng layout thấy quá bất tiện và lệch rất nhiều,xin chỉ giúp cách thiết lập in 10 khung tỉ lệ 1;1 hoặc nhiều hơn ra 10 tờ giấy chỉ trong 1 layout. không biết có được không.theo em nghĩ là được vì các bác in bản vẽ cả xấp chả lễ in từng khung 1 biết chừng nào xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em có 1 bản vẽ in tỉ lệ 1;1trong đó khoảng 10 khung ,em không biết cách in hàng loạt, thông thường em in theo từng layout thấy quá bất tiện và lệch rất nhiều,xin chỉ giúp cách thiết lập in 10 khung tỉ lệ 1;1 hoặc nhiều hơn ra 10 tờ giấy chỉ trong 1 layout. không biết có được không.theo em nghĩ là được vì các bác in bản vẽ cả xấp chả lễ in từng khung 1 biết chừng nào xong

Mình cũng hay phải in tỉ lệ 1:1 cho sếp,sử dụng thử cách này đi mất công một tí bên ngoài layout vẽ khoảng10 tờ giấy nhỏ hơn A4 một tí đặt sát nhau ,mục đích là khi ghép nhửng tờ A4 lại sẽ biết cần nối ở đâu.Sau đó qua layout cài đặt khổ giấy A4,gỏ tỉ lệ 1:1,(cái này chắc bạn biết)rồi dùng chuột pan từ từ từng miếng một ,sau đó cố định bản vẽ lại rối copy layout đó đưa qua kế bên,muốn bao nhiêu thì copy bấy nhiêu rồi lại tiếp tục pan để lấy nhửng phần trên,chúc bạn thành công.Bạn có thể xem thử file của mình http://www.mediafire.com/?aou5m3po5kbxhp3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác hướng dẩn cụ thể được ko ?, em là gà cad mà mới biết cad đây thôi, copy layout như thế nào em ko biết,khi setup layout thì chỉ thấy có mỗi khung nhìn A4 với kích thước 297,201 mà thôi, copy ra nhiều khung layout ?khi em in thì chỉ in được 1 tờ đầu tiên thôi, tờ nằm trong layout còn mấy khung khác không tài nào thấy được?

Chỉnh sửa theo DONGTHAPLVG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

he he, nhờ bác em phát hiện ra cách in tất cả layout chi 1 cú click.

Là sao ,vậy cuối cùng đã biết làm chưa?

Mà làm cách nào post lên nghe thử với hay thì học hỏi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay