Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
will.not.answer

cơ khí chế tạo ( cơ cấu lạ )

Các bài được khuyến nghị

chào các pác. Pác nào đã sử dụng máy cưa HA 250 chưa cho e hỏi tẹo: Ở cơ cấu truyền cđ trục vít 1 đầu đc nối với Puly còn 1 đầu nối với cơ cấu gì em ko rõ mong các Pác chỉ giáo.cơ cấu đó có vòng bi giống như ổ đỡ, nhưng lại có 1 đường dầu vào và 1 đầu ra nên e ko hiểu nó hoạt động như thế nào? 2 đường dẫn dầu đó cty em ko lắp? Pác nào biết sin chỉ giáo? và Pác nào biết cách tăng năng xuất cưa cách gá đặt đc nhiều phôi lên cưa ( phôi tròn- Inox ) mong các Pác PM e. Sin chân thành cảm ơn! mong đc sự góp ý của các Pác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào các pác. Pác nào đã sử dụng máy cưa HA 250 chưa cho e hỏi tẹo: Ở cơ cấu truyền cđ trục vít 1 đầu đc nối với Puly còn 1 đầu nối với cơ cấu gì em ko rõ mong các Pác chỉ giáo.cơ cấu đó có vòng bi giống như ổ đỡ, nhưng lại có 1 đường dầu vào và 1 đầu ra nên e ko hiểu nó hoạt động như thế nào? 2 đường dẫn dầu đó cty em ko lắp? Pác nào biết sin chỉ giáo? và Pác nào biết cách tăng năng xuất cưa cách gá đặt đc nhiều phôi lên cưa ( phôi tròn- Inox ) mong các Pác PM e. Sin chân thành cảm ơn! mong đc sự góp ý của các Pác!

Hề hề hề.

Bạn hãy post hình ảnh lên nhé, mô tả kiểu nớ thì khó mà trả lời bạn được...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tằng tằng.con máy cưa cty e nó cắt kêu như công nông ấy.e tháo ra bảo dưỡng rui lắp vào lun nên ko chụp hình cơ cấu đó.h nó cắt êm như du ngủ rùi.e chỉ muốn bit cơ cấu đó có chức nang j ...:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tằng tằng.con máy cưa cty e nó cắt kêu như công nông ấy.e tháo ra bảo dưỡng rui lắp vào lun nên ko chụp hình cơ cấu đó.h nó cắt êm như du ngủ rùi.e chỉ muốn bit cơ cấu đó có chức nang j ... :D

Úi trời! Tự mình tháo ra mà không biết, rồi lại lên diễn đàn hỏi tùm lum lên??? Trên thế giới này chẳng có cơ cấu nào lạ cả!

Chỉ có topic của anh lạ và cách đặt vấn đề của anh cũng lạ!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tằng tằng.con máy cưa cty e nó cắt kêu như công nông ấy.e tháo ra bảo dưỡng rui lắp vào lun nên ko chụp hình cơ cấu đó.h nó cắt êm như du ngủ rùi.e chỉ muốn bit cơ cấu đó có chức nang j ... :D

Hề hề hề,

Vậy là bạn quá giỏi rồi, không cần hiểu cũng làm được. Chức năng của nó là cái chi??? Hổng cần biết bạn cũng đã xử lý nó ngon ơ thì biết chắc cũng chả để làm gì. Khi nào muốn biết thì bạn lại tháo nó ra và mần u như kỵ hỉ?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vấn đề là em ko biết cơ cấu đó có nv j.tháo ra lắp vào mà ko biets nó dùng làm j cung chán mà.e ko bit nên máy hoi các pác hic. thanks các pác đã ghé qua box e.

" nhưng lại có 1 đường dầu vào và 1 đầu ra nên e ko hiểu nó hoạt động như thế nào?"

Thực chất cái anh hỏi nó là cái kích thủy lực có tác dụng nâng lưỡi cưa lên khi lùi về điểm xuất phát ban đầu, sau mỗi hành trình căt. Nếu anh nhìn lưỡi cưa sẽ thấy chiều cắt của nó, khi cắt phôi lưỡi cưa phải tỳ xuống bề mặt phôi, khi lùi lại phải nâng lưỡi cưa cao lên để mặt sau góc cắt của lưỡi cưa không bị tỳ vào phôi cắt sẽ làm lưỡi cưa nhanh mòn. Tùy theo hãng sản xuất có thể là bơm bánh răng hoặc bơm piston có lưu lượng nhỏ. Xích truyền động của nó được nối với chuyển động chính của máy... Đó là nguyên lý làm việc chung của các loại máy cưa cổ điển, còn bây giờ thì đa dạng nhiều kiểu khác nhau, muốn biết nó phải có hình minh họa.

Máy cưa cắt bom đạn loại MEBA 335-500

Máy cắt bom đạn bằng cơ khí loại MEBA 335-500, do CHLB Đức sản xuất, gồm các bộ phận:

Bộ phận chính của máy bao gồm:

- Lưỡi cưa (có thiết bị làm chuyển động lưỡi cưa điều khiển bằng điện; thiết bị căng và nâng hạ lưỡi cưa điều khiển bằng thuỷ lực).

- Bàn điều khiển gồm bàn điều khiển cố định và bàn cơ động (điều khiển từ xa). Trên bàn điều khiển có các núm điều chỉnh tốc độ lưỡi cưa, lực đè lên lưỡi cưa, nâng hạ lưỡi cưa, điều khiển ngoàm kẹp…và các đồng hồ đo áp lực.

- Thiết bị quay camera là hệ thống độc lập với máy được đặt ở khoảng cách tối đa là 50 mét.

- Màn hình theo dõi quá trình hoạt động của máy kết hợp với bàn điều khiển từ xa có khoảng cách tối đa là 80m.

Máy MEBA 335 - 500 có thể cắt nhiều vật thể khác nhau cả về kích thước, hình dạng, độ dày của vỏ với đường kính 335mm (tương đương bom 500 bảng Anh và nhỏ hơn), với hình chữ nhật có kích thước 500 x 335 mm.

Máy MEBA 335-500 có trọng lượng 970kg nên phải được đặt trong nhà xưởng và cố định trên sàn bê tông cốt thép.

Kích thước (dài x rộng x cao) mm = 1150 x 1800 x 1900

Thời gian sử dụng một lưỡi cưa thường từ 50 đến 200 giờ tuỳ thuộc vào độ dày và cứng của vật cắt.

Tốc độ quay của lưỡi cưa từ 15 - 150m/phút. Độ ồn bằng 74 dB.

Thời gian cắt đứt quả bom 500 bảng loại MK-82 do Mỹ sản xuất là 5 phút

Máy cưa cắt bom đạn loại MEBA 650-700

Máy cắt bom đạn bằng cơ khí loại MEBA 650-700, do CHLB Đức sản xuất, gồm các bộ phận:

- Lưỡi cưa (thiết bị chuyển động lưỡi cưa, thiết bị căng lưỡi cưa điều khiển bằng thuỷ lực).

- Có bàn điều khiển cố định và bàn cơ động (điều khiển từ xa). Trên bàn điều khiển có các núm điều chỉnh tốc độ lưỡi cưa, lực đè

lên lưỡi cưa, nâng hạ lưỡi cưa, điều khiển ngoàm kẹp …và các đồng hồ đo áp lực.

- Thiết bị quay camera là hệ thống độc lập với máy được đặt ở khoảng cách tối đa là 50m.

- Màn hình theo dõi quá trình hoạt động của máy kết hợp với bàn điều khiển từ xa có khoảng cách tối đa là 80m.

Máy cưa MEBA 650 có trọng lượng 4.780kg, được đặt trong nhà xưởng và cố định trên sàn bê tông cốt thép.

Kích thước (dài x rộng x cao) mm = 1900 x 4000 x 2950

Máy cưa kim loại MEBA 650-700 thích hợp với loại lưỡi cưa có chiều cao 54mm.

Thời gian sử dụng một lưỡi cưa thường từ 50 đến 200 giờ tuỳ thuộc vào độ dày và cứng của vật cắt.

Tốc độ quay của lưỡi cưa từ 18 - 95m/phút. Độ ồn bằng 74 dB

Thời gian một nhát cắt đứt quả bom 750 bảng loại M-117 do Mỹ sản xuất là 5 phút

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Pác Hoàn có biết gì về mài hay có it tài liệu nào ko pác Pm e na! mài innox Pác nge chứa.e đang phải chết 1 con máy mài Inox bán tự động mà khó wua ta( mài thô bề mặt sp ).ko co kinh nghiệm j về chế máy kả pác nào hứng thú xin PM e na.

uhm e quên mất là đưa thông tin chi tiết hehe.

( Hề hề hề,

Bạn muốn mài kiểu chi: mài phẳng, mài tròn hay mài rãnh .....???.

Cấu tạo chung của máy mài là gồm:

1/- co cấu gắn và quay đá mài

2/- Cơ cấu dịch chuyển vật mài

3/- cơ cấu điều chỉnh lượng dư mài.

4/- Cơ cấu tưới nguội

5/- Hệ thống bôi trơn

...............

Hề hề hề,

Cụ thể thì bạn phải cho biết chi tiuết hơn mới góp ý được)

máy e đang chế ko cần các cơ cấu trên pác ah.máy e chế mài bằng giáp mài.muốn có cơ cấu tưới nguội thì cần phải có giáp chịu đc nước hí trên thị trường mình ko có giáp chịu đc nước.pải đặt bên nc ngoài mấy có sạc,,, máy e đang chế chỉ cần đưa sp vào đẩu ra sp pải hết ba via ( nói chung là phá thô bề mặt )....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://imageshack.us...3/unledtwy.png/

đây la con máy nhà e đây. theo bác hoan2128 nói ở trên thi xy lanh nâng hạ cần máy đó thì e bit .kô pai cỏ cấu em muốn biét.thanks bác :D

e xem dc hinh mà bac hoan oi

Hề hề hề,

Vậy chứ cái cơ cấu của bạn nó nằm chỗ mô, và nó có cấu tạo ra răng hè?????

Có cái ảnh của nó thì càng xuya hỉ????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Pác Hoàn có biết gì về mài hay có it tài liệu nào ko pác Pm e na! mài innox Pác nge chứa.e đang phải chết 1 con máy mài Inox bán tự động mà khó wua ta( mài thô bề mặt sp ).ko co kinh nghiệm j về chế máy kả pác nào hứng thú xin PM e na.

Hề hề hề,

4/- Cơ cấu tưới nguội

5/- Hệ thống bôi trơn

...............

Hề hề hề,

Cụ thể thì bạn phải cho biết chi tiuết hơn mới góp ý được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

uhm e quên mất là đưa thông tin chi tiết hehe.

( Hề hề hề,

4/- Cơ cấu tưới nguội

5/- Hệ thống bôi trơn

...............

Hề hề hề,

Cụ thể thì bạn phải cho biết chi tiuết hơn mới góp ý được)

máy e đang chế ko cần các cơ cấu trên pác ah.máy e chế mài bằng giáp mài.muốn có cơ cấu tưới nguội thì cần phải có giáp chịu đc nước hí trên thị trường mình ko có giáp chịu đc nước.pải đặt bên nc ngoài mấy có sạc,,, máy e đang chế chỉ cần đưa sp vào đẩu ra sp pải hết ba via ( nói chung là phá thô bề mặt )....

Hì hì hì....

Không biết là anh đang làm việc ở công ti nhà nước,

Hay anh làm ở công ti trách nhiệm hữu hạn một thành viên,

Hay anh đang làm việc ở công ti vô trách nhiệm không thời hạn???

Em hỏi thế có jì khí không phải cũng mong anh bỏ quá cho! Ai đời lại đi quản lí máy móc thiết bị kiểu í thì củi trấu cũng không có mà đốt, đừng nói đến làm ăn nhớn!

Khi nói đến một cái máy, người ta phải có cái trích ngang cơ bản nhất:

- Tên thiết bị:

- Mã số:

-Moden:

- Nước sản xuất:

- Thời gian sử dụng

- Thời gian hết khấu hao :

-Lý lịch máy, (Cái này thường bị thất lạc).

Việc quản lý, sửa chữa thiết bị mà thiếu lí lịch máy thì chỉ có thợ tay nghề cao mới dám liều lĩnh tháo máy ra...

Như em đã nói máy móc thiết bị bây giờ đa dạng nhiều kiểu lắm, khi sử dụng máy phải có lý lịch của nó,vì các công ti sản xuất máy móc theo xu hướng liên tục phát triển và thường xuyên thay đổi mẫu mã và kiểu dáng, đời sau cao hơn đời trước, không thể chủ quan được. Hiện em chưa dòm thấy cái máy mài inox mặt ngang mũi dọc nó dư nào, và cũng không có tài liệu, anh ạ!

Anh có thể xem mã số của máy rồi tìm kiếm thông tin trên mạng hoặc liên lạc với công ti sản xuất ra cái máy đó xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:blush: ha? Pac chưa thấy thật sao?chết thế cty em di trc thời đại rùi.hj.cty e chuyên biến những cái kô thể thành có thể.máy mài inox made in TQ đầy mà hic pác chém kô ta. còn củi trấu hay củi tro thi e kô bit.n bon em da dám thao cnc ra rui lứp vào ngon lanh hj.ko có chuyen gia j ka.toan chân dất mắt toét.hoc cd ra het dat. hjhj ae dung cuoi che na

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:blush: ha? Pac chưa thấy thật sao?chết thế cty em di trc thời đại rùi.hj.cty e chuyên biến những cái kô thể thành có thể.máy mài inox made in TQ đầy mà hic pác chém kô ta. còn củi trấu hay củi tro thi e kô bit.n bon em da dám thao cnc ra rui lứp vào ngon lanh hj.ko có chuyen gia j ka.toan chân dất mắt toét.hoc cd ra het dat. hjhj ae dung cuoi che na

Hề hề hề,

4/- Cơ cấu tưới nguội

5/- Hệ thống bôi trơn

...............

Hề hề hề,

Cụ thể thì bạn phải cho biết chi tiuết hơn mới góp ý được.

Hề hề hề...Không phải ngẫu nhiên mà bác Bình lại đánh 05 cái chấm lửng+ 3 cái chấm hỏi và kết thúc bằng một cái chấm hết to tổ đùng: "Bạn muốn mài kiểu chi: mài phẳng, mài tròn hay mài rãnh .....???."

Anh lại hiểu sai vấn đề rồi! Anh muốn nhờ người ta mai mối việc lấy vợ thì anh phải đưa ra tiêu chí về chiều cao, cân nặng, vòng 1 vòng 2 và vòng ...mông , độ tuổi, nghề nghiệp, sở thích...đó là những cái tối thiểu. Nếu anh chỉ nói tôi cần lấy vợ, người ta mai mối cho anh một cụ bà quá lứa nhỡ thì cỡ 95 tuổi rưỡi, anh có đồng ý không???

Anh chỉ nói chung chung là "máy mài Inox bán tự động mà khó wua ta( mài thô bề mặt sp )" như thế rất khó giả nhời! Tối thiểu anh phải có thông tin về vật liệu, Inox có rất nhiều loại : SUS430, SUS202, SUS201, SUS304, SUS316.....sau đến là kích thước và hình dạng của sản phẩm, và cuối cùng là cấp độ nhẵn của sản phẩm cần đạt được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Chúc mừng, chúc mừng. Vậy là các bạn đã thành tài rồi. Rất mong các bạn phát huy hết cái tài của mình để giúp đỡ mọi người và giúp đỡ chính bản thân các bạn.

Hề hề hề,

Cái sự học thì nó là vô cùng, chả cứ vào xuất thân đâu. Vấn đề là có chịu học hay không mà thôi. Nếu đã chịu học thì ắt sẽ tiến bộ cho dù là từ chân đât mắt toét mà ra. Còn đã chả chịu học thì cho dù có là tiến sĩ cũng sẽ trở thành thằng ngu chả mấy hồi.

Vậy nên bạn hãy vui với cái bạn đã có và cố gắng để có thêm những điều sẽ có trong cuộc sống. Đừng để cho cái sự học của bạn nó lụi tàn.

Hề hề hề,

Về cái máy mài mà bạn đang muốn làm, theo như bạn nói thì có nhẽ bạn đã có dư năng lực để giải quyết nó rồi và bạn chỉ muốn kiểm chứng cái suy nghĩ của bạn mà thôi.

Thú thực là mình cũng chả thể giúp gì được cho bạn được cả vì bạn đã giỏi hơn mình quá nhiều rồi. Vậy nên cách kiểm chứng tốt nhất chính là hãy mạnh dạn đưa cái suy nghĩ của bạn ra mà thực hành. Từ đó chính bạn sẽ có được những gì bạn cần cho dù nó thành công hay thất bại.

Mọi sự góp ý nếu có trên diễn đàn này đều chỉ có ý nghĩa để bạn tham khảo nếu bạn thấy cần chứ không thể thay thế cái quyết định của chính bạn được.

Mong rằng bạn sẽ thành công với cái suy nghĩ của bạn và nếu như không quá bí mật thì bạn hãy chia sẻ sự thành công đó với mọi người. Có nhẽ mình sẽ mót thêm được chút gì đó từ sự thành công của bạn.

Hề hề hề......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hj :D thực sự trong làm ăn kinh doanh m chỉ là công nhân làm thuê mà thôi mà bí mật khinh doanh m kô đc biết chỉ đc biết 1 điều là ko đc cho người ngoài biết ( xếp nói ).và m làm ỏ đây cũng chỉ để tích lũy exp ma thôi.( chưa biết về hưu khi nào hjj )

máy mà xếp giao cho m chế là máy mài inox 304 210 bước đầu mài mặt phẳng sau tiến tới mài tròn v...vv. cao hơn nữa là cho sp với các kt # nhau vào máy rùi cho ra sp có bề mặt nhẵn bóng ( bóng gương ) thực sự giao cho m chế máy mà m kô có kinh nghiệm j cả.bảo mình khoan, taro, cán ren,cắt sắt ,cắt dây CNC, tiện phay, mài .vv.... ( cơ bản m làm tốt ) còn chế máy thì... khó wua.nên m lên diễn đàn xin sự chỉ bảo của các bạn, mong sự góp ý của các bạn.

thực sự m rất mong muốn ngành cơ khí nước m phát triển sánh vai với các nc bạn.để các nc bạn khi nhắc tới ngành cơ khí phải nói tới Việt Nam.....( quá xa vời pải kô đừng cười m na ) thanks all !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực sự m rất mong muốn ngành cơ khí nước m phát triển sánh vai với các nc bạn.để các nc bạn khi nhắc tới ngành cơ khí phải nói tới Việt Nam.....( quá xa vời pải kô đừng cười m na ) thanks all !

Ngành cơ khí của ta dù chậm sau các nước phát triển nhưng cũng có những tín hiệu đáng mừng!

Xuất khẩu 11 côngtennơ máy công cụ sang Mỹ

Công ty cơ khí A74 thuộc Tổng Công ty Máy và Thiết bị Công nghiệp (Bộ Công Nghiệp) vừa xuất khẩu sang Mỹ 11 côngtennơ máy công cụ với tổng giá trị kim ngạch xuất khẩu trên 500.000 USD.

Trong số 16 mặt hàng xuất khẩu có máy viền mép tôn, máy bẻ mép, máy tạo vân sóng, máy cắt tôn bằng đĩa, máy dập thủy lực. Công ty đang chuẩn bị xuất khẩu sang thị trường Australia các lọai máy công cụ trên trong thời gian tới.

http://vietbao.vn/Ki...My/40009071/87/

DANH SÁCH DOANH NGHIỆP ĐẠT DANH HIỆU “DOANH NGHIỆP XUẤT KHẨU UY TÍN” NĂM 2010

Mặt hàng “SẢN PHẨM CƠ KHÍ” gồm 12 doanh nghiệp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xem hình ảnh của anh thì máy đó là máy cưa vòng, máy này bình dân thôi, chẳng có cơ cấu nào lạ cả!

Đường dầu vào ra ấy có ba tác dụng:

Bôi trơn cho bộ phận dẫn động cơ khí của máy và bôi trơn các gối đỡ trục.

- Nâng hạ cưa

- Kẹp phôi (nếu có)

- Nguyên lý làm việc chung của bơm thủy lực :

Muốn tăng năng suất anh phải xem lý lịch máy để biết được các tính năng kỹ thuật của máy thiết kế khối V kẹp…

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks pác hoàn nhiều.thanks mọi người đã góp ý cho e!

bác nào biết về tiện cho e hỏi tí. máy tiện thủy lực: pác nào có thể tiện tinh đc trên máy thủy lực kô? ( khỏa bóng) e mài dao nhiều kiểu rùi nhung chỉ khỏa đc ít tg là dao lại bị vỡ.và bề mặt sp ko đẹ ko nhẵn bóng.e đang đau đầu về nó sin các bác chỉ giúp. ( máy tiện Thủy lực SuGa )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo