Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongtam

Giúp mình 3d max với!!!!

Các bài được khuyến nghị

Anh dùng Bô nừn thì lỗi là phải rùi, bé chẳng bao jờ dám dùng lệnh này

- trong phiên bản max 9, pro boolean đã được tích hợp vào, nên dùng pro boolean sẽ an toàn hơn một chút so với boolean thông thường

- khi dùng boolean cũng như pro boolean, anh nên attach các khối con (các khối để trừ) lại thành 1 vật thể, cố gắng chỉ dùng boolean 1 lần thì độ an tòan sẽ cao hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có 1 thắc mắc về dựng hình trong 3dMã này.Mấy bạn xem xong ai biết chỉ mình với nhé.Mình có ghi thắc mắc trực tiếp lên file ảnh luôn rùi đó.

Có thể do vị trí đặt các Capsule không đều, mấy cái đó lấn vào trong qua khỏi bề dày của chân bàn, nên khi cắt khối nó cắt luôn đó mà.

Bạn move capsule ra dừng ăn hết bề dày của chân bàn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không chắc lắm (vì mặt cần hàn của bạn là mặt cong) nhưng bạn thử với lệnh Cap holes xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không chắc lắm (vì mặt cần hàn của bạn là mặt cong) nhưng bạn thử với lệnh Cap holes xem sao.

Cap Holes ko jải quyết được vấn đề này vì nó chỉ phủ kín các mặt bị hở bằng 1 mặt phẳng tạo bởi các điểm tiếp xúc với phần bị hở.

Thử theo cách của em đi, attach tất cả các khối casule vào với nhau rùi hãy boolean (cách này có 75% thành công) :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh dùng Bô nừn thì lỗi là phải rùi, bé chẳng bao jờ dám dùng lệnh này

- trong phiên bản max 9, pro boolean đã được tích hợp vào, nên dùng pro boolean sẽ an toàn hơn một chút so với boolean thông thường

- khi dùng boolean cũng như pro boolean, anh nên attach các khối con (các khối để trừ) lại thành 1 vật thể, cố gắng chỉ dùng boolean 1 lần thì độ an tòan sẽ cao hơn

Cám ơn bạn nhiều nha.Mình làm được rùi.Đúng là phài Attacth các khối con lại với nhau mới hết bị lỗi đó. Đúng là 1 bài học quí báu. Chắc bàn giỏi lắm phải ko vì mình thường theo dõi các bài viết của bạn trên diễn đàn rất đáng quan tâm đó. Mong rằng sẽ học được học tập ở bạn nhiều hơn heng.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cap Holes ko jải quyết được vấn đề này vì nó chỉ phủ kín các mặt bị hở bằng 1 mặt phẳng tạo bởi các điểm tiếp xúc với phần bị hở.

Thử theo cách của em đi, attach tất cả các khối casule vào với nhau rùi hãy boolean (cách này có 75% thành công) :lol:

Chính xác. bé mun nhà ta giỏi thiệt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo