Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
onlyou1812

Xuất cao độ san lấp từ cad sang excel để tính toán!

Các bài được khuyến nghị

Hi, cả nhà. Hiện mình đang tính khối lượng san lấp của 1 khu đất theo dạng ô lưới vuông (20x20m) và cần mọi người giúp đỡ. Vấn đề của mình là cần xuất bề dày đắp(dạng text) tại mỗi đỉnh của ô lưới trong cad sang excel để tính toán khối lượng đào đắp. Mình biết là trong diễn đàn đã có file lips tương tự nhưng do mải đi làm( ít có thời gian lướt web) + trình độ tin học còn gà nên tìm mãi không thấy cái đúng ý mình. Mong các pro ra tay giúp đỡ.

Mọi người có thể liên lạc với mình qua mail thanhhait2@gmail.com

Thanks all!

http://www.mediafire...t0y2g15j5rkaonb

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thanks redsea_tq! Nhưng cho mình hỏi chút, file của bạn yêu cầu nhập tên nút, cdtn, cdtk, chênh cao và chọn toàn bộ đối tượng muốn chọn nhưng sao khi xuât qua excel nó chỉ hiện tên nút và cdtk, còn 2 cột kia thì hoàn toàn trống, mình đã làm nhiều lần nhưng vẫn k đc, mong bạn giúp đỡ

Mà còn 1 điều nữa, vì mình làm việc bên cad theo ô lưới nên k biết bạn có file xuất cđ qua excel dưới dạng ô lưới k, vì làm việc với số lượng lớn và các cđ của ô lưới trùng nhau nên nếu xuất ra theo dạng cột thì sẽ rất khó kiểm soát. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều vì đã giúp đỡ mình. Have a nice day!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ bạn bị lỗi ở một khâu nào đó, mình chạy trên file của bạn rất ok còn về xuất khối lượng dưới dạng ô lưới thì không được bạn ah, hôm qua mình cũng đã nghĩ đến vấn đề của bạn nhưng thực sự là chưa có thuật toán nào để xuất bạn ah, để hôm nay mình nghĩ thêm xem thế nào. còn chương trình san nền free thì rất nhiều(mình cũng có viết một chương trình bên kythuatdothi.com) việc gì bạn phải vất vả tính toán bằng tay như vậy nhỉ. chương trình của mình chạy lô đất của bạn chắc là khoảng 3-5 phút là có kết quả chính xác cho bạn ngay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì, vì mình mới ra trường đi làm cũng mới được 1 tháng nên công việc san lấp chưa rành lắm. Mình cũng có lên mạng tìm tài liệu về 1 số chương trình san lấp nhưng chưa đâu vào đâu. Mà công trình này đang làm giang dở, ông sếp đưa file đã có cao độ cho mình để tính khối lượng nên cũng k biết bắt đầu từ đâu. Vật bạn có thể cho mình xin mail hoặc yahoo để mình có thể liên lạc hỏi bạn về chương trình tính san lấp được k?

Thanks nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình gửi qua mail nhưng mail báo lỗi nên mình up lên diễn đàn luôn cho bạn. đường link đây

http://www.cadviet.c.../xuatklsn_1.rar

Mình đã thử nhưng sao ra cái bảng excel lại chẳng tính toán lập hàm được nhỉ?? ngay cả khi lấy 2 số trong bảng cộng với nhau cũng ko được bạn giải thích giùm?? Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã thử nhưng sao ra cái bảng excel lại chẳng tính toán lập hàm được nhỉ?? ngay cả khi lấy 2 số trong bảng cộng với nhau cũng ko được bạn giải thích giùm?? Thank!

Vì mình để toàn bộ dưới dạng text, bạn chỉnh lại chút xíu là lập hàm được bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks redsea_tq! Nhưng cho mình hỏi chút, file của bạn yêu cầu nhập tên nút, cdtn, cdtk, chênh cao và chọn toàn bộ đối tượng muốn chọn nhưng sao khi xuât qua excel nó chỉ hiện tên nút và cdtk, còn 2 cột kia thì hoàn toàn trống, mình đã làm nhiều lần nhưng vẫn k đc, mong bạn giúp đỡ

Mà còn 1 điều nữa, vì mình làm việc bên cad theo ô lưới nên k biết bạn có file xuất cđ qua excel dưới dạng ô lưới k, vì làm việc với số lượng lớn và các cđ của ô lưới trùng nhau nên nếu xuất ra theo dạng cột thì sẽ rất khó kiểm soát. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều vì đã giúp đỡ mình. Have a nice day!

Mình làm theo yêu cầu xuất ra dưới dạng ô lưới cho bạn đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/xuatklsn_3.rar

Bạn chú ý tên ô lưới được ghép bởi dòng đầu tiên và cột đầu tiên nhé VD: Nếu ô lưới được ghép bằng 4 đỉnh có tên là 1-1,1-2,2-1,2-2 thì ô lưới tên là 1-1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì mình để toàn bộ dưới dạng text, bạn chỉnh lại chút xíu là lập hàm được bình thường

Sửa như thế nào?? bạn có thể trình bày cụ thể được ko?? Thank nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sửa như thế nào?? bạn có thể trình bày cụ thể được ko?? Thank nhiều

Bạn chỉ cần thay đổi những ô không phải tên ô lưới sang "number" là bạn tính toán bình thường thôi mà, mình chuyển sang text vì khi ghi dấu "-" có chỗ nó nhầm định dạng ngày tháng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn 'redsea_tq' viết nhiều chương trình rất tuyệt, mong được bạn giúp cho việc tính khối lượng san nền trong tính toán thiết kế đường và nút giao thông. Cám ơn

Cám ơn bạn, san nền thì mình đã viết rồi, tên phần mềm là Main mình post lên kythuatdothi.com, còn nút giao thì mình cũng hoàn thành được 50% chỉ đang vướng mắc phần tính khối lượng nữa vì chưa có hướng đi nên đành phải tạm dừng châm cứu rồi mới viết tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

A Red_Sea cho E hỏi :

- E dùng C.Trình của A áp dụng cho file Cad San Nền của E không được A ah, đến mục nhập Chọn đối tượng ghi tên Nút E không làm được nữa A ah. Chương trình không chạy được nữa A ah.. A giúp E với.. Vì E thấy C.Trình cua A rất Hay...

- E đính kèm theo file A coi dùm E với.. E cảm ơn A nhiều..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã tải và dùng thử phần mềm của bác redsea_tq mà ko thành công. Bảng excel chỉ xuất ra cột STT toàn số 0. Mong bác redsea_tq hướng dẫn thêm để có thể chạy đúng phần mềm.

Mình cũng mong cả nhà góp ý dùng líp hay phần mềm nào để xuất giá trị từ bản vẽ san nền kèm theo sang excel để mình tiện thẩm tra khối lượng.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Phần mềm của bác redsea_tq:

http://www.cadviet.com/upfiles/4/16824_xuatklsn_3_1.rar

File excel xuất ra từ phần mềm:

http://www.cadviet.com/upfiles/4/16824_book1.rar

File acad san nền VD:

http://www.cadviet.com/upfiles/4/16824_san_nen_vi_du.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã dùng phần mềm xuatKLSN nhưng mà chỉ ra cột thứ tự, tên nút thì k đúng. redsea_tq có thể hướng dẫn cho tôi chi tiết được không. nếu có ví dụ gửi cho tôi tham khảo với bác redsea_tq nha. Thanhks so much

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay