Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hungvit

Hỏi cách làm 1 file chứa nhiều layout của nhiều files khác

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn. Trc hết xin cảm ơn vì đx đọc những thắc mắc này của tôi.

Tôi là người vẽ và triển khai bv kttc bằng Revit, nhưng có một bất cập trong in ấn đó là phần mềm Revit ngoài hàng in không có nên phải xuất sang Cad cho phổ thông. Nhưng khi xuất sang cad revit xuất mỗi 1 bản in sheet sẽ sang 1 file dxf trong đó có 1 layout y trang revit (tất nhiên model có thể có nhiều hình). Có thể do tôi hiểu biết nông cạn nên chưa tìm ra cách xuất nhiều sheets thành 1 file cad.

Vì vậy tôi muốn hỏi cách ghép nhiều layout của nhiều bản vẽ thành 1 bản kiểu như xref nhanh nhất (loại trừ phương pháp thủ công copy paste rồi lại thiết lập lại layout ghép hình)

Cảm ơn các bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bạn. Trc hết xin cảm ơn vì đx đọc những thắc mắc này của tôi.

Tôi là người vẽ và triển khai bv kttc bằng Revit, nhưng có một bất cập trong in ấn đó là phần mềm Revit ngoài hàng in không có nên phải xuất sang Cad cho phổ thông. Nhưng khi xuất sang cad revit xuất mỗi 1 bản in sheet sẽ sang 1 file dxf trong đó có 1 layout y trang revit (tất nhiên model có thể có nhiều hình). Có thể do tôi hiểu biết nông cạn nên chưa tìm ra cách xuất nhiều sheets thành 1 file cad.

Vì vậy tôi muốn hỏi cách ghép nhiều layout của nhiều bản vẽ thành 1 bản kiểu như xref nhanh nhất (loại trừ phương pháp thủ công copy paste rồi lại thiết lập lại layout ghép hình)

Cảm ơn các bạn nhiều

Chào bạn,

Khi bạn đã xuất revit sang CAD -> nhiều file (mỗi file là 1 sheet trong revit (nằm trong Layout)) bạn dùng lệnh Publish sẽ in được tất cả 1 lần.

Goodluck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm như bác Detailing thi lại phải có nhiều file mà chủ thớt muốn "né" rồi, còn thủ công thì bác kia lại ko chịu.

Nhưng em nghĩ cũng ko đến nỗi thủ công lắm bằng cách "nắm kéo" các layout từ các file vào chung một file! Hơi khác với Copy và Paste

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm on các bác góp ý, Em chưa thử kéo thả nhưng em nghĩ chắc ko đc vì revit xuất sang cad mỗi 1 file đối tượng đều nằm ở toạ độ gốc như vậy sẽ ko đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm on các bác góp ý, Em chưa thử kéo thả nhưng em nghĩ chắc ko đc vì revit xuất sang cad mỗi 1 file đối tượng đều nằm ở toạ độ gốc như vậy sẽ ko đc.

nói như bạn thì mỗi file xuất qua cad là khác nhau ah? chứ ko phải bên model giống nhau (tức là chỉ có một hình)??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay