Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dieptdnuce55

hỏi cách vẽ Line trong cad2009 với first point là 1 điểm đã có

Các bài được khuyến nghị

trong bản cad 2004 vẽ line từ first point đã có, khi đặt sợi tóc vào vào gần điểm đó em thấy có 1 ô vuông nhỏ.Chỉ cần click vào ô đó là first bắt đầu bằng điểm đã cho.Nhưng trong bản Cad 2009 từ em không thấy xuất hiện ô vuông nhỏ đó nên việc vẽ line như thế rất mất thời gian.Các bác chỉ giúp em options để xuất hiện ông vuông với. Đa tạ các bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn bật OSNAP của Autocad lên xem thử nào. Nhấn F3, hoặc kích vào nút OSNAP ở phía dưới màn hình sau đó kích chuột phải, chọn setting rồi vô các kiểu "bắt điểm" như Vuông, tròn, tam giác, phần tư....tha hồ.

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trong bản cad 2004 vẽ line từ first point đã có, khi đặt sợi tóc vào vào gần điểm đó em thấy có 1 ô vuông nhỏ.Chỉ cần click vào ô đó là first bắt đầu bằng điểm đã cho.Nhưng trong bản Cad 2009 từ em không thấy xuất hiện ô vuông nhỏ đó nên việc vẽ line như thế rất mất thời gian.Các bác chỉ giúp em options để xuất hiện ông vuông với. Đa tạ các bác!

Hề hề hề,

Muốn chơi với cái ông vuông này, bạn vào Tools - options - drafting và tha hồ mà vặt ông ấy muốn to nhỏ hay xanh đỏ tím vàng chi cứ thoải mái mà mần hỉ....

Hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay