Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
giangnam308

Cần giúp lệnh BTC trong NOVA

Các bài được khuyến nghị

Mình đang dùng Nova for Cad 2005 gạp lỗi như sau: Khi thiết kế đoạn cong có độ mở rộng nền đường (W) theo tiêu chuẩn 4504, xong sử dụng lệnh BTC để vẽ mặt bằng tuyến theo yếu tố cong thì hình dạng mặt bằng tuyến đường không đúng cụ thể là chiều dài các đoạn nối không khớp với phần đường còn lại, mặt khác bề rộng mặt đường và lề đường ko đúng như hình vẽ dưới đây www.cadviet.com/upfiles/3/untitled_1.zip .Mình đã thử thay đổi chiều dài đoạn nối, độ mở rộng và siêu cao nhưng vẫn không được. mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp mình với.Mình xin cảm ơn trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu dùng lệnh BT ( bằng tuyến theo trắc ngang) thì lề đường và mép ngoài phần xe chạy sẽ không theo tim tuyến tại các đoạn cong tức là các đường này sẽ bị lệch so với tim tuyến nhu hình vẽ dưới đây: www.cadviet.com/upfiles/3/untitled_2.zip Mình cũng đã thử chỉnh sửa mặt cắt ngang chuẩn bằng lệnh CS nhưng cũng không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là nova 2005 bị lỗi phần vẽ mặt bằng trong đg cong. Cả kích thước & hình dạng mặt & lề đều ko đúng, cả trong đg cong có mở rộng & đg cong ko mở rộng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn Nova vẽ đúng chỉ có cách rải thêm cọc trong đường cong với cự ly lẻ = 5m thì chạy lại sẽ có ban vẽ khá đẹp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo