Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenhuyhoang

Ai thích hát KARAOKE nhào Zô

Các bài được khuyến nghị

Điện giật chết người trong quán karaoke

Không hài lòng vì âm thanh tiếng hát của dàn karaoke gia đình quá vang, anh Thanh điều chỉnh lại amply. Tuy nhiên, khi vừa chạm tay vào chuôi cắm micro, anh này bỗng rùng mình một cái rồi đứng yên, người tỏa khói.

Khi nhóm bạn cùng hát karaoke cúp cầu dao điện, người thanh niên 26 tuổi, quê ở Bình Hiệp, Mộc Hóa, Long An, mới ngã vật xuống nền nhà. Mọi biện pháp sơ cấp cứu được tiến hành ngay sau đó, tuy nhiên nạn nhân không qua khỏi. Sự việc diễn ra giữa tuần trước.

Nhóm bạn của nạn nhân cho biết, trước đó, mọi người đều cảm nhận được chiếc micro gây giật điện tê môi nhưng nghĩ không sao, nên quyết định hát tiếp cho đến khi anh Thanh không hài lòng âm thanh nhiều tiếng vang rồi đến điều chỉnh.

Theo Công an xã Bình Hiệp, đây chỉ là một tai nạn nên không tiến hành điều tra vụ việc.

Theo VnExpress

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Điện giật chết người trong quán karaoke

Không hài lòng vì âm thanh tiếng hát của dàn karaoke gia đình quá vang, anh Thanh điều chỉnh lại amply. Tuy nhiên, khi vừa chạm tay vào chuôi cắm micro, anh này bỗng rùng mình một cái rồi đứng yên, người tỏa khói.

Khi nhóm bạn cùng hát karaoke cúp cầu dao điện, người thanh niên 26 tuổi, quê ở Bình Hiệp, Mộc Hóa, Long An, mới ngã vật xuống nền nhà. Mọi biện pháp sơ cấp cứu được tiến hành ngay sau đó, tuy nhiên nạn nhân không qua khỏi. Sự việc diễn ra giữa tuần trước.

Nhóm bạn của nạn nhân cho biết, trước đó, mọi người đều cảm nhận được chiếc micro gây giật điện tê môi nhưng nghĩ không sao, nên quyết định hát tiếp cho đến khi anh Thanh không hài lòng âm thanh nhiều tiếng vang rồi đến điều chỉnh.

Theo Công an xã Bình Hiệp, đây chỉ là một tai nạn nên không tiến hành điều tra vụ việc.

Theo VnExpress

May quá cho buổi "óp phờ lai" hôm nọ, mà sao hôm đó anh Hoàng về trước, phải chăng là biết trước thông tin này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình nghĩ phải thiết kế một bộ đồ như kiểu người nhái ấy toàn cao su thôi, cách điện cho nó yên tâm!Với lại có đi hát ở đâu thì tóm theo vanduong là kỹ sư điện vào test cho chắc cú vanduong nhỉ! :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình nghĩ phải thiết kế một bộ đồ như kiểu người nhái ấy toàn cao su thôi, cách điện cho nó yên tâm!Với lại có đi hát ở đâu thì tóm theo vanduong là kỹ sư điện vào test cho chắc cú vanduong nhỉ! :)

Ý bác sơn là vanduong có thể cách ly điện. Cứ "sờ" vào điện thoải mái mà không có sợ điện giật.

=============================================================

(không sợ điện giật.....chỉ sợ gái giật....)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy tên nhà Karaoke nó tiết kiệm quá ấy mà, dùng các thiết bị chống rò (RCBO chẳng hạn) sờ vô điện thỏa mái.

Tuy nhiên đã đi hát mà còn ngông ra vặn vặn vải cái Volium (Biến trở tinh chỉnh dòng), rùi rút ra cắm vô, rùi lấy tay đập đập vài phát,... ra vẻ ta đây thì xác xuất tiếp xúc trực tiếp điện (của thiết bị đểu) là điều luôn thường trực. Như tui đây nè đi hát Karaoke chỉ biết hát đắm say và ngắm người đẹp say đắm :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mấy tên nhà Karaoke nó tiết kiệm quá ấy mà, dùng các thiết bị chống rò (RCBO chẳng hạn) sờ vô điện thỏa mái.

Tuy nhiên đã đi hát mà còn ngông ra vặn vặn vải cái Volium (Biến trở tinh chỉnh dòng), rùi rút ra cắm vô, rùi lấy tay đập đập vài phát,... ra vẻ ta đây thì xác xuất tiếp xúc trực tiếp điện (của thiết bị đểu) là điều luôn thường trực. Như tui đây nè đi hát Karaoke chỉ biết hát đắm say và ngắm người đẹp say đắm :)

vanduong đi hát có chút xíu mà mỏi cả tay, hoa cả mắt. He he , chắc là đoạt giải Bàn tay vàng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Như tui đây nè đi hát Karaoke chỉ biết hát đắm say và ngắm người đẹp say đắm :)

Đấy đấy. Đấy mới là tính cách của bác mà em "bồ kết" nhất. Có điều em muốn hỏi bác.

-Đi toàn anh em với nhau vậy bác vừa hát vừa ngắm ai?

-Như vậy đàn ông thời này chỉ có hát và ngắm thôi sao? ( :) )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌnh thấy có mấy cách thế này các pác cùng cho ý kiến nhé!

1. Khi đi hát hãy chuẩn bị găng tay bảo hộ(Giống nón bảo hiểm ý :) ).

2. Trong khi hát tránh nhiệt tình thái quá (hát mà văng nước..lung tung vào micro có ngày bị giật "vêu mỏ") :)

3. Khi hát mà đi chân đất ra nhảy hiphop thì kể như giống quả cột thu lôi gặp thiết bị đểu là anh em chúng ta xơi điện toàn thân! :lol:

4. Để an toàn khi hát hãy ngồi thu chân lên ghế xa lông hoặc an tọa luôn trên bàn là chắc cú! :)

5. Kỹ sư vanduong đã có kinh nghiệm "sương máu" khi Ka rao Ok nên cần phải hợp đồng bốc chuyên gia này đi theo kiểm tra các thiết bị điện(He he vanduong có nghề tay trái nhé!) :)

6. Điều quan trọng cuối cùng là có chị em tham gia (Thường chị em tham gia thì buộc anh em phải cẩn thận hơn kiểm tra các thiết bị điện tốt hơn để tránh cho chị em bị xơi điện) :D

Xin hết ạ....!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Khi đi hát hãy chuẩn bị găng tay bảo hộ(Giống nón bảo hiểm ý :) ).

2. Trong khi hát tránh nhiệt tình thái quá (hát mà văng nước..lung tung vào micro có ngày bị giật "vêu mỏ") :)

3. Khi hát mà đi chân đất ra nhảy hiphop thì kể như giống quả cột thu lôi gặp thiết bị đểu là anh em chúng ta xơi điện toàn thân! :lol:

4. Để an toàn khi hát hãy ngồi thu chân lên ghế xa lông hoặc an tọa luôn trên bàn là chắc cú! :)

5. Kỹ sư vanduong đã có kinh nghiệm "sương máu" khi Ka rao Ok nên cần phải hợp đồng bốc chuyên gia này đi theo kiểm tra các thiết bị điện(He he vanduong có nghề tay trái nhé!) :)

6. Điều quan trọng cuối cùng là có chị em tham gia (Thường chị em tham gia thì buộc anh em phải cẩn thận hơn kiểm tra các thiết bị điện tốt hơn để tránh cho chị em bị xơi điện) :D

Xin hết ạ....!

Vài nhởi với bác SONCAD. theo bác có 6 ý kiến về công tác phòng chống "Điên nặng" khi đi hát. Tuy nhiên em thấy một số điểm chưa ổn lắm.

1. Bác mà bảo với bạn là đeo găng tay đi hát karaoke là hôm sau thấy bà xã lò dò đến công ty ngay.

2. Em chả biết thế nào chứ bạn bè con gái của em. Đi hát cứ xong một bài là phi Mic cho nhau. Có ngày nó phi cái Mic có điện vào mặt mình thì 'tan mặt" chứ chẳng chơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nào các pác Bốc - nên điện em sớm hai ngày để em chuẩn bị (vài thứ linh tinh: Bút thử điện, ... :) )

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đấy đấy. Đấy mới là tính cách của bác mà em "bồ kết" nhất. Có điều em muốn hỏi bác.

-Đi toàn anh em với nhau vậy bác vừa hát vừa ngắm ai?

Ngắm mấy em tiếp viên - lúc đó Pike gọi nhiều nhiều BIM BIM nhé

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo