Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
xuantran15

Cách cài đặt Geoslop 2004

Các bài được khuyến nghị

Biết là diễn đàn của cad nhưng cũng xin mạo muội hỏi chuyện ngoại đạo một tí. :) mong mấy bác thông cảm.

Em mới xin được bộ cài Geoslop 2004 nhưng không biết cách cài đặt, khi cài nó đòi Net Framework 1.1.4, cụ thể như sau:

http://www.cadviet.com/upfiles/dfdf.bmp

Bác nào có cách cài đặt được chỉ giúp em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Biết là diễn đàn của cad nhưng cũng xin mạo muội hỏi chuyện ngoại đạo một tí. :) mong mấy bác thông cảm.

Em mới xin được bộ cài Geoslop 2004 nhưng không biết cách cài đặt, khi cài nó đòi Net Framework 1.1.4, cụ thể như sau:

http://www.cadviet.com/upfiles/dfdf.bmp

Bác nào có cách cài đặt được chỉ giúp em với.

Chương trình yêu cầu bạn cài đặt Microsoft .NET Framework phiên bản 1.1.4 trở lên trước khi cài Geoslop ( Có thể máy của bạn chưa có NET Framework hoặc phiên bản đã quá cũ ) cái này được Microsoft hỗ trợ download và update miễn phí tại trang chủ của Microsoft, bạn cũng có thể xem thêm thông tin hỗ trợ tại trang chủ của phần mềm Geoslop: http://www.geo-slope.com/support/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em vừa cài được rồi bác Lamtecco2 à. Ngồi mò mãi rồi cũng cài được. Định lên xoá bài vừa viết thì không biết cách nào xoá cả. Nhân đây cũng hỏi bác tí, có cách nào để delete bài viết của mình khi lỡ tay post lên không? Chắc cái này chỉ có admin mới làm được phải không bác :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em vừa cài được rồi bác Lamtecco2 à. Ngồi mò mãi rồi cũng cài được. Định lên xoá bài vừa viết thì không biết cách nào xoá cả. Nhân đây cũng hỏi bác tí, có cách nào để delete bài viết của mình khi lỡ tay post lên không? Chắc cái này chỉ có admin mới làm được phải không bác :)

Chỉ Admin và Mod có thể xóa bài viết của thành viên , nếu bạn có nhu cầu xóa bài viết thuộc Forum quản lý của quản trị nào có thể gửi tin nhắn đến người đó . Khi bài viết đã được Reply thì việc xóa bài viết sẽ làm mọi người khó hiểu bạn ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho hỏi Xuantran15: phần mềm Geoslop 2004 được sử dụng cho mục đích gì, hổ trợ cho ngành nào? Mua ở đâu?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

GeoSlope là phần mềm địa kỹ thuật rất nổi tiếng dùng để phân tích ổn định mái đất - đá cho các công trình giao thông ,thuỷ lợi kênh mương ...

Phiên bản mới nhất hiện nay là GeoSlope 7.02

GEOSLOPE: gồm các modul chính

+ Sigma/W: giải quyết bài toán ứng suất-biến dạng

+ Slope/W: giải quyết bài toán ổn định mái đất

+ Seep/W: phân tích bài toán về thấm

+ Quake/W: Phân tích các bài toán về ảnh hưởng của động đất

+Temp/W: bài toán truyền nhiệt trong nền

+ Ctran/W: Phân tích bài toán lây lan các chất ô nhiễm trong nền đất do ảnh hưởng của dòng thấm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác lâm đã trả lời giúp mình rồi đó, thanks bác lâm nhiều nhé. ngoài ra đối với Geostudio-2007 thì có hỗ trợ thêm hai modull là AIR và VADOSE nữa. hehe. Anh em nào làm bên giao thông, hoặc thuỷ lợi htuỷ điện đều biết cái này hết à. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay