Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duylong2091

Xin hỏi về làm video mô phỏng lắp ráp

Các bài được khuyến nghị

Em đang quan tâm rất nhiều tới vấn đề làm video mô phỏng lắp. Em cũng đã học tàm tạm inventor, và làm được 1 số video mô phỏng lắp ráp. Nhưng em có 1 video dưới đấy:

Nó không giống với những video trong inventor làm được. Vậy nên có anh nào biết người ta đã sử dụng phần mềm nào để làm video đó thì cho em biết với, phần mềm này tạo được video mô phỏng lắp ráp hay hơn nhiều so với inventor.

Xin cảm ơn các anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang quan tâm rất nhiều tới vấn đề làm video mô phỏng lắp. Em cũng đã học tàm tạm inventor, và làm được 1 số video mô phỏng lắp ráp. Nhưng em có 1 video dưới đấy:

Nó không giống với những video trong inventor làm được. Vậy nên có anh nào biết người ta đã sử dụng phần mềm nào để làm video đó thì cho em biết với, phần mềm này tạo được video mô phỏng lắp ráp hay hơn nhiều so với inventor.

Xin cảm ơn các anh

Cái này theo mình nghĩ nó làm bằng Maya hoặc 3d max. Làm video bằng các phần mềm đó không khó chủ yếu là có đủ chi tiết rồi thì làm hoạt cảnh dễ như ăn cháo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

3ds max có thể làm được hả bạn, mình tìm mãi mà không thấy đâu, bạn có document về nó không cho mình xin với

Cái này thì đọc sách thôi. Bất kì sách dạy 3dmax nào cũng có phần Animation.

Đây là cách đơn giản để làm hoạt cảnh:

1. Bật autokey

2. Di chuyển thanh thời gian

3. Di chuyển đối tượng.

4. Play để xem thừ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo