Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chumche0709

Hỏi các cao thủ về tăng độ bắt dính của object snap

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho e hỏi về cách tăng độ bắt dính của object snap.Ý e là dạo này e bắt điểm hay bị trượt mục tiêu (cad 2010) e muốn tăng khả năng truy bắt của object snap để khi khoảng cách con trỏ và mục tiêu ở xa mà object snap vẫn bắt tới được.Thanks

Chào các anh e cadviet.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Anh chịu khó vẽ nhiều thì sẽ thì khả năng bắt dính sẽ tăng lên. Nếu hình nhỏ có nhiều đối tượng vẽ gần nhau dễ bị vồ nhầm lắm, gặp tình huống ấy anh nhấn Shift + chuột phải sẽ hiện ra bảng lựa chọn các kiểu bắt dính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho e hỏi về cách tăng độ bắt dính của object snap.Ý e là dạo này e bắt điểm hay bị trượt mục tiêu (cad 2010) e muốn tăng khả năng truy bắt của object snap để khi khoảng cách con trỏ và mục tiêu ở xa mà object snap vẫn bắt tới được.Thanks

Chào các anh e cadviet.

Bạn dùng lệnh apperature và nhập bán kinh bắt điểm hợp lý là ok. Hii

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh apperature và nhập bán kinh bắt điểm hợp lý là ok. Hii

Nhập lệnh apperature không được anh ơi. Cad bảo không có lệnh này. Anh vui lòng chỉ rõ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhập lệnh apperature không được anh ơi. Cad bảo không có lệnh này. Anh vui lòng chỉ rõ hơn.

Bác cứ đánh lệnh tắt là OS rồi dánh dấu vào các bắt điểm tương ứng. Muốn bắt điểm chính xác thì cần sử dụng những tính năng bắt điểm cần thiết, còn không thì tắt bớt đi kẻo nó bắt loạn xà ngầu lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lệnh này là aperature, Bạn có thể gõ tắt là APE rồi ấn Tab một lần là được, thông số từ 1 - 50, càng lớn càng nhạy...(nhưng nhạy quá cũng không tốt ^^) mặc định là 10

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

haha.tuyệt vời.thanks các bác.Nhân tiện cho e hỏi vì sao lúc viết trả lời trong topic cadviet ko thấy con trỏ nhấp nháy.Rất khó viết văn bản. ps: lệnh aperture chứ không phải aperature

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các anh e cadviet.

đơn giản là bạn thương xuyên nhấn Shift + chuột phải. để chọn kiểu snap cho phù hợp với từng thời điểm , thao tác trong cv.

nếu thương xuyên chọn tất cả snap thì bạn phải kỉ tính hơn thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay