Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hongquan062

Thiết kế tuyến năng luợng nhà máy thuỷ điện

Các bài được khuyến nghị

Em mới đi làm về thiết kế Tuyến năng luợng nhà máy thuỷ điện. Có anh nào biết nhiều về thiết kế Cửa lấy nước thì chỉ cho em với

Mail: hongquan062@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới đi làm về thiết kế Tuyến năng luợng nhà máy thuỷ điện. Có anh nào biết nhiều về thiết kế Cửa lấy nước thì chỉ cho em với

bạn ơi ! hãy tự mình khảo sát và thiết kế mà thôi , đừng trông chờ hão như thế ! năng lực của bản thân quyết định sự thành đạt và thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Cửa nhận nước(CNN) với nhiệm vụ lấy nước với lưu lượng thiết kế để phát điện, có thể chỉa theo 1 số dạng (xem gt thuỷ công)

2. Tuỳ thuộc vào ct sau cnn mà bố trí cao trình ngưỡng cửa nhận nước (gt công trình trạm-đại học thuỷ lợi)

3. Ít nhất phải hiểu cơ bản thỉ mới trao đổi được, bạn nên đọc kỹ lại gt, có gì trao đổi sau.

Sau khi đọc kỹ nhưng bài trong đây rồi bạn sẽ hiểu ít nhiều

http://www.vncold.vn/Web/Zone.aspx?zoneid=36&page=2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1. Cửa nhận nước(CNN) với nhiệm vụ lấy nước với lưu lượng thiết kế để phát điện, có thể chỉa theo 1 số dạng (xem gt thuỷ công)

2. Tuỳ thuộc vào ct sau cnn mà bố trí cao trình ngưỡng cửa nhận nước (gt công trình trạm-đại học thuỷ lợi)

3. Ít nhất phải hiểu cơ bản thỉ mới trao đổi được, bạn nên đọc kỹ lại gt, có gì trao đổi sau.

Sau khi đọc kỹ nhưng bài trong đây rồi bạn sẽ hiểu ít nhiều

http://www.vncold.vn/Web/Zone.aspx?zoneid=36&page=2

Tôi không biết bạn ntn!

Để thiết kế một công trình, bạn phải hiểu rõ về nó

Nếu bạn có kiến thức đầy đủ, tôi xin không bàn thêm

Còn nếu bạn chưa biết, bạn hãy đọc kỹ cuốn sách:

1-"TRẠM THỦY ĐIỆN, CÁC CÔNG TRÌNH TRÊN TUYẾN NĂNG LƯỢNG,"(Tg: GS.Hoàng Đình DŨng, Phạm Hồng Nhật, Nguyễn Thượng Bằng)

2-"Sổ tay tính toán thuỷ lực.

Nói thật nhé, trong 2 cuốn sách mà tôi cho là kinh điển ở trên, bạn đọc, biết đâu bạn gặp ngay truờng hợp trong đó luôn!

Chúc thành công,

CÒn bản vẽ, bạn sẽ có ngay sau khi bạn hiểu. Tôi sẽ giúp bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi không biết bạn ntn!

Để thiết kế một công trình, bạn phải hiểu rõ về nó

Nếu bạn có kiến thức đầy đủ, tôi xin không bàn thêm

Còn nếu bạn chưa biết, bạn hãy đọc kỹ cuốn sách:

1-"TRẠM THỦY ĐIỆN, CÁC CÔNG TRÌNH TRÊN TUYẾN NĂNG LƯỢNG,"(Tg: GS.Hoàng Đình DŨng, Phạm Hồng Nhật, Nguyễn Thượng Bằng)

2-"Sổ tay tính toán thuỷ lực.

Nói thật nhé, trong 2 cuốn sách mà tôi cho là kinh điển ở trên, bạn đọc, biết đâu bạn gặp ngay truờng hợp trong đó luôn!

Chúc thành công,

CÒn bản vẽ, bạn sẽ có ngay sau khi bạn hiểu. Tôi sẽ giúp bạn!

quấn sách này là của trường xây dựng trường mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quấn sách này là của trường xây dựng trường mình

Cuốn trên thì do các thầy trường ĐHXD viết, còn sổ thay thì Do Nguời Nga viết Do Thầy Lưu Công Đào, Nguyễn Tài Dịch

THiết kế tuyến năng lượng thì phải có cuốn đó gối đầu giường thì mới nên công tạng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn ơi ! hãy tự mình khảo sát và thiết kế mà thôi , đừng trông chờ hão như thế ! năng lực của bản thân quyết định sự thành đạt và thành công.

Sao nói vậy ông bạn, đây là diễn đàn đưa ra cho mọi người cùng nhau chia sẻ mà. Ai có gì giúp đó chứ, có mắp góp mắm, có thịt gop thịt chứ, sao lại nới vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn không nên đưa ra vấn đế chung chung thế, cần kinh nghiệm về cái gì thì phải nói rõ.

Nếu bạn cần BV mẫu thì mình sẽ úp cho bạn, nếu cần tài liệu, cẩm nang thì mình thấy có cuốn này rất hay

"công trình Trạm Thủy điện" TG: PGS.TS Hồ Sỹ Dự NXB Xây Dựng

1 vài BV mẫu của bạn đây:

http://www.cadviet.com/upfiles/CNN_1.dwg

http://www.cadviet.com/upfiles/CNN_2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay