Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kts.ngocquan

Khoá file .dwg

Các bài được khuyến nghị

.dvb là file gì? dùng gì để mở file này.. thanks

Đó là file được viết bằng VBA .Cách sử dụng như sau :Bần bật cad , vào menu tool =>macro =>VBA manager =>Hiện ra 1 cửa sổ , ban load file khoabanve .dvb =>bạn chọn vào AcadProject ở bên trái =>roi embed .Kết quả file khoa trên sẽ đi kèm bản về của bạn .Chú ý : Nen copy bản về của bạn sang 1 file mới trước khi bạn thực hiện những việc trên .Không thì bạn ngồi mà khóc đấy .Sau đây là 1 file bản về đã bị khoa , mi người cùng tham khảo :

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

tôi không hiểu về VBA lắm nhưng khi thử mở file của bạn tôi thấy nó gặp lỗi khi sử dụng lệnh vbman, nó hiện ra dialog báo lỗi mãi không thể tắt đi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tôi không hiểu về VBA lắm nhưng khi thử mở file của bạn tôi thấy nó gặp lỗi khi sử dụng lệnh vbman, nó hiện ra dialog báo lỗi mãi không thể tắt đi...

Ta su dung lenh vbaman de load va gan file khoabave.dvb vao ban ve. Nhung sau do ta khong the su dung bat ki lenh gi tren ban ve do ngoai zoom,pan.Neu su dung cad se bao loi va phai an ctrl alt del (task manager) de tat cad.Sau day xin tang moi nguoi ban da sua khong bao loi:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này thì cad 2008 mở tuốt đấy pro ơi!

Trước cty mình cũng nhận được 1 file như vậy nhưng vuvuvù.. cad 2008 chỉ cần 30 giây là chỉnh sửa thoải mái luôn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này thì cad 2008 mở tuốt đấy pro ơi!

Trước cty mình cũng nhận được 1 file như vậy nhưng vuvuvù.. cad 2008 chỉ cần 30 giây là chỉnh sửa thoải mái luôn

Rất cám ơn bạn đã góp ý! Nhưng mình đã thử lại, cad08 vẫn bó tay. Theo mình biết thì chỉ có một cách duy nhất để mở được nó thôi. Bạn thử lại giúp mình nhé!

Mong có được ý kiến đóng góp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác vấn đề này tôi cũng đau đầu từ lâu. nhưng chưa có cách nào nếu có cách nào làm ơn post dùm địa chỉ mail sau nhé! ximtim10@yahoo.com thanks .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bác vấn đề này tôi cũng đau đầu từ lâu. nhưng chưa có cách nào nếu có cách nào làm ơn post dùm địa chỉ mail sau nhé! ximtim10@yahoo.com thanks .

Ý của bạn là cần khoá bản vẽ hay gỡ bỏ chế độ khoá bản vẽ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uh. Cảm ơn các bác trước cái đã.

Đúng là việc khoá file.dwg tôi cũng đang rất quan tâm.

Nhưng hình như link của mấy bác không còn download được nữa thì phải.

Mong các bác kiểm tra lại hộ cái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

anh à! gửi cho em đi,cám ơn nhiều nhe! địa chỉ của em là: MANHHUNGXDA@GMAIL.COM

à mà cho em xin cái địa chỉ của anh: hôm nào mời đi uống cafe nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh à! gửi cho em đi,cám ơn nhiều nhe! địa chỉ của em là: MANHHUNGXDA@GMAIL.COM

à mà cho em xin cái địa chỉ của anh: hôm nào mời đi uống cafe nhé

DOWN MÃI KHÔNG ĐƯỢC

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

cho mình xin với. Tiện thể hướng dẫn cách sử dụng luôn nhé. Thanks

akay_arch@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em ai có chương trình khoá file .dwg để chỉ xem+in mà không Ctrl+C hoặc chỉnh sửa ko ? Cho xin với !!!!! :bigsmile:

có 1 phần mềm bảo vệ cad rất hay là autocad ownerguard,vẩn là file cad vẩn chay d0ược nhưng ko in ấn sữa chữa gì được...hhee ... chỉ có chủ nhân nó mới xài được thôi ,you lên mang down về dùng thử,xem chỉ dẩn trên trang thanh niên.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất cám ơn bạn đã góp ý! Nhưng mình đã thử lại, cad08 vẫn bó tay. Theo mình biết thì chỉ có một cách duy nhất để mở được nó thôi. Bạn thử lại giúp mình nhé!

Mong có được ý kiến đóng góp!

cai file AK_tk này có phải là bài tập PT không, nhớ là ngày tr][cs mình có làm 1 bt, giống y choc chú này

à, quay lại chủ đề chính, đúng là có cách khoá thì lại có cách mở, chẳng thể nào khoá được.

Thằng CDT mà nó ko dùng đ][cj nó sẽ alo đòi mình gửi cái khác thôi, cái nào nó dùng đưọc, mấy cái khoá này chỉ làm khó anh em kỹ thuật thôi, mở bằng cad nào cũng được, ko cần 2k8

cái file .dvb này chỉ có tác dụng tí xíu với ae ko mày mò thôi.

mình mở file ak này cho bạn, sửa lại rồi đó!

http:http//www.cadviet.com/upfiles/AK_tkkientruc_H.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác có thể gửi cho em đc ko mail của e là : hanhdh2@gmail.com

Củm ơn bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh cho em với. emal của em là kta3516@yahoo.com. Chân thành cảm ơn anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cai file AK_tk này có phải là bài tập PT không, nhớ là ngày tr][cs mình có làm 1 bt, giống y choc chú này

à, quay lại chủ đề chính, đúng là có cách khoá thì lại có cách mở, chẳng thể nào khoá được.

Thằng CDT mà nó ko dùng đ][cj nó sẽ alo đòi mình gửi cái khác thôi, cái nào nó dùng đưọc, mấy cái khoá này chỉ làm khó anh em kỹ thuật thôi, mở bằng cad nào cũng được, ko cần 2k8

cái file .dvb này chỉ có tác dụng tí xíu với ae ko mày mò thôi.

mình mở file ak này cho bạn, sửa lại rồi đó!

http:http//www.cadviet.com/upfiles/AK_tkkientruc_H.dwg

không sai, ý tưởng dùng vba chặn phím là khá hay nhưng có điều dở là không load file .dvb của bạn thì tác dụng vào bản vẽ bình thường. AP->Ctrl+Break->End, tìm đến đồng chí "khoa_ban_ve.dvb" chọn unload - xong. Có lẽ bạn nên phát triển thêm cơ chế chặn nốt Ctrl+Break và thay vbOkonly = cái khác tạo con đường thoát cho người sử dụng thì hợp lý hơn /:s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình xin được không, cảm ơn trước nhé hojawa4_4@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho mình xin được không, cảm ơn trước nhé hojawa4_4@yahoo.com

Rạo này bác thoclep đi đâu rồi ấy nhỉ.

Cái của bác rất hay, dùng đwọc, sao thỉnh thoảng bật lên (file đã khoá bằng khoabanve.dyb) chẳng thấy gì trong file cad cả, load lại file khoabanve.dyb thì lại thấy, xin hỏi cách khắc phục.

Thank kiu bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ông bạn chua sẻ cùng tôi với.

mail: tungtbt@yahoo.com thanksssss trước nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cuongpr6@gmail.com.vn ong gui cho t duoc k

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay