Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kts.ngocquan

Khoá file .dwg

Các bài được khuyến nghị

Bác ơi nhưng hình như dùng cái này của bác bị lỗi phông chữ thì phải. Em dùng phông đặc chủng abcrom.shx thì thấy các text bị vỡ cả! Nhờ bác xem lại dùm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:mellow:

Chúng ta phải thống nhất với nhau rằng giữ bản quyền của chung ta là tốt nhưng chúng ta chỉ biết rằng chúng ta những người ngồi vẽ và giao lưu với nhau trên diễn đàn này thì tất cả các chủ đầu tư không biết lên đây ha? Một ý tưởng rất hay để bảo vệ thành qủa của mình nhưng hãy cùng nhau làm việc với tất cả niềm đam mê sáng tạo các bạn ah. Chúng ta là những người làm thuê cho chủ đầu tư không có lẽ nào người ta đòi minh không đưa được. Mình rất yêu nghề nhưng không biết lam thế nào được lên chung ta hãy chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm để làm việc hiệu quả hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúng ta phải thống nhất với nhau rằng giữ bản quyền của chung ta là tốt nhưng chúng ta chỉ biết rằng chúng ta những người ngồi vẽ và giao lưu với nhau trên diễn đàn này thì tất cả các chủ đầu tư không biết lên đây ha? Một ý tưởng rất hay để bảo vệ thành qủa của mình nhưng hãy cùng nhau làm việc với tất cả niềm đam mê sáng tạo các bạn ah. Chúng ta là những người làm thuê cho chủ đầu tư không có lẽ nào người ta đòi minh không đưa được. Mình rất yêu nghề nhưng không biết lam thế nào được lên chung ta hãy chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm để làm việc hiệu quả hơn.

Cần thống nhất quan điểm rằng những vấn đề đưa lên diễn đàn chỉ đơn thuần mang tính chất kỹ thuật việc ứng dụng nó như thế nào là phụ thuộc hoàn toàn vào người sử dụng . Tôi nghĩ ko nên nói việc đó là đúng hay sai hoặc nên hay không nên , tự người sử dụng luôn ý thức được điều này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lý thuyết. sáo rỗng. =))

bạn đừng dùng những lời hoa mỹ để che dấu những nỗi nhọc nhằn của cái nghề tư vấn nói chung và của các kts nói riêng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ông này nói thê cũng không đúng!

Thê này nhé!

1- Diễn đàn này cung cấp cho mọi nguời cách cần câu (mẹo, cách vẽ, vẽ nhanh...), khi ai đó có con cá thì phải để cho họ ăn chứ! đúng không?

2- Tôi đoán ông đang là 1 sinh viên, hoặc ông là 1 chủ đầu tư nt? đúgn không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao em thực hiện như lời bác mà có được đâu,khoá bản vẽ rồi nhưng mở khoá không được,cứu em với,email : vsonctgt@yahoo.com

LÂU NAY KHÔNG THÂY AI NOI GÌ VỀ VẤN ĐỀ NAYNHÌ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở văn phòng bé có một nguyên tắc rất đơn jản là ko jao file thiết kế cho chủ đầu tư khi chưa ký hợp đồng. vậy là xong

khi trình bày bản vẽ cho chủ đầu tư thì show trên laptop hoặc màn chiếu, xong mình mang file về.

còn việc chỉnh sửa bản vẽ này kể cả khi các anh đã in ra, bé vẫn chỉnh lại bằng photoshop được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ở văn phòng bé có một nguyên tắc rất đơn jản là ko jao file thiết kế cho chủ đầu tư khi chưa ký hợp đồng. vậy là xong

khi trình bày bản vẽ cho chủ đầu tư thì show trên laptop hoặc màn chiếu, xong mình mang file về.

còn việc chỉnh sửa bản vẽ này kể cả khi các anh đã in ra, bé vẫn chỉnh lại bằng photoshop được

Chủ yếu khi làm ăn thì phải tin nhau thôi, bạn làm thiết kế nội thất mà cho chủ đầu tư xem bản vẽ thì nếu người ta cố tình thì những ý tưởng hay của bạn người ta cũng đã nhớ hết rồi còn gì,cần gì phải là bản vẽ đâu??? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói chung tôi thấy xuất ra PDF là ổn. Còn việc xuất ngược lại thì tôi đã thử rồi. Đúng là được nhưng nó tan ra thành mây khói ( từng đối tượng nhỏ một như kiểu chúng ta explode ). Việc khôi phục lại chắc cần nhiều thợ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói chung tôi thấy xuất ra PDF là ổn. Còn việc xuất ngược lại thì tôi đã thử rồi. Đúng là được nhưng nó tan ra thành mây khói ( từng đối tượng nhỏ một như kiểu chúng ta explode ). Việc khôi phục lại chắc cần nhiều thợ ?

Có 1 vài chiêu ko thể nói lộ hàng hết bà con ơi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

mail:vanmydl@gmail.com

thanks ong ban nhe.if duoc thi cho toi xin luon cach hướng dẫn sử dụng nhé.bye see you again.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

ồ hay đấy bác

mail cua em đây:

dinhvuc_wt@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bé ơi là bé, File ảnh thỉ sửa, file cad biến thành fdf sửa bằng photoshop thì thà vẽ lại cho nhanh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bé ơi là bé, File ảnh thỉ sửa, file cad biến thành fdf sửa bằng photoshop thì thà vẽ lại cho nhanh

chính xác đấy

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em có một file bản vẽ nhưng khi mở lên dùng lệnh copy base point đến một bản vẽ khác thì chỉ copy được một lần dưới 15 đối tượng thôi, nhưng em muốn copy hết cả bản vẽ đến một bản vẽ khác thì không được. xin các bác giúp em. Xin cam on nhiều

Đây là file :http://www.cadviet.com/upfiles/500_19.rar

Thân ái và đoàn kết !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em có một file bản vẽ nhưng khi mở lên dùng lệnh copy base point đến một bản vẽ khác thì chỉ copy được một lần dưới 15 đối tượng thôi, nhưng em muốn copy hết cả bản vẽ đến một bản vẽ khác thì không được. xin các bác giúp em. Xin cam on nhiều

Đây là file :http://www.cadviet.com/upfiles/500_19.rar

Thân ái và đoàn kết !

bạn dùng lệnh CO copy toàn bộ bản vẽ sang 1 vị trí khác (cùng 1 file đó)

với cái vị trí mới này thì bạn thích làm gì thì làm, thích copy ra file khac thì cóp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn dùng lệnh CO copy toàn bộ bản vẽ sang 1 vị trí khác (cùng 1 file đó)

với cái vị trí mới này thì bạn thích làm gì thì làm, thích copy ra file khac thì cóp

Thanks ! làm theo cách bác chỉ la ok ! :)

Nhưng em vẫn chưa hiểu là tại sao nó bị như vậy nhỉ ! bác có thể giải thích cho em hiểu tí được k ?

Thân ái và đoàn kết !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ok toi upload len dien dan cho moi nguoi dung thu roi gop y!

....www.cadviet.com/upfiles/khoa_ban_ve.dvb ........

Cái này tắt cad mới thoát khỏi thằng khoa_bv.dvb fai ko vậy cũnng fiền hà nhỉ??? vậy khi mở 2 file một file làm việc một file xem có marco đó.... lỡ tay một chút hối ko kịp vì cad out mà chưa kịp save

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chà bác có cái đó hay tuyệt nhỉ, cho em xin dùng thử đi mail của em đây: uct_0978333594@yahoo.com

Cám ơn bác trước nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đang thử nghiệm một giải pháp chống sửa bản vẽ.

Các bạn download về, giải nén và sử dụng lện AP (APPLOAD) của Autocad để load chương trình.

Cách sử dụng đơn giản, bạn sử dụng lệnh LOCK và ấn chấp nhận để tiến hành mã hóa.

Chú ý:

+ Vì đây chỉ là giải pháp thử nghiệm nên chương trình giới hạn trong 100 đối tượng bản vẽ. Nghĩa là bản vẽ nào có > 100 đối tượng thì ko chạy đc.

+ Thực hiện lệnh trên vùng vẽ (Model )

+ Nên explode tất cả các đối tượng trước khi thực hiện lệnh

+ Vì là thử nghiệm nên chương trình chỉ hỗ trợ các đối tượng dạng đường. (vì vậy bạn cần explode )

+ Các bạn dùng thử, check xem có thể phá đc nó không? Nếu tốt ta sẽ tiến hành hoàn thiện nó để chia sẻ với mọi người.

+ Link download: LockDWG

+ Quên mất: sản phẩm chỉ chạy cad > 2k7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay