Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kts.ngocquan

Khoá file .dwg

Các bài được khuyến nghị

Tôi đang thử nghiệm một giải pháp chống sửa bản vẽ.

Các bạn download về, giải nén và sử dụng lện AP (APPLOAD) của Autocad để load chương trình.

Cách sử dụng đơn giản, bạn sử dụng lệnh LOCK và ấn chấp nhận để tiến hành mã hóa.

+ Quên mất: sản phẩm chỉ chạy cad > 2k7

Không chạy được với Acad 2K9 bạn à

báo là:

APPLOAD

autLockDWG.arx is incompatible with this version of AutoCAD.

AcRxDynamicLinker failed to load 'C:\Users\hoanh.nguyen\Desktop\autLockDWG.arx'

C:\Program Files\AutoCAD 2009\acad.exeUnable to load autLockDWG.arx file.

sản phẩm chỉ chạy được với cad > 2k7 mà < 2k9 thì chỉ chạy được với ACAD 2008? -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
sản phẩm chỉ chạy được với cad > 2k7 mà < 2k9 thì chỉ chạy được với ACAD 2008? -_-

Tại máy của tôi chỉ cài cad 2k7, hổng có mấy cái kia để test, nên hổng biết thế nào :o , thông cảm nhé, test trên 2k7 thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

Bạn co thể cho tôi xin file nay không?Gửi cho tôi nhé,thanks (chtuonganh@gmail.com)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

cho em xin 1 vé đi pác, em cũng đang rất cần nó

cảm ơn pác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ho* hO* iem cũng đang cần phần mềm or cách nào đó có thể làm cho file cad. DWG không thể chỉnh sửa được ... mọi người ai biết send iem phát nhé thanks.Thânchào

theo mìng bạn cứ dánh lệnh LIMITS rồi chon vụng bản vẽ đanhs off là xong mở ra thì đánh LIMITS đánh on là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này mình cũng cần lắm ^^

bạn có thể gửi cho mình đc ko?

mail của mình : sirbcp@gmail.com

bạn nào có rồi, làm ơn cho mình xin 1 bản với ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh em ai có chương trình khoá file .dwg để chỉ xem+in mà không Ctrl+C hoặc chỉnh sửa ko ? Cho xin với !!!!! :cheers:

[/quote

MÌnh cũng rất cần,nếu ai có thì up lên cho anh em chia sẻ với nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này mình cũng cần lắm ^^

bạn có thể gửi cho mình đc ko?

mail của mình : sirbcp@gmail.com

bạn nào có rồi, làm ơn cho mình xin 1 bản với ^^

bác send cho e 1 bản nha

Mail: namviet007@gmail.com

thanks nha !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử xuất bản vẽ đó ra thành file ảnh ( .jpg....) sau đó nhúng ngược vào bản vẽ xem sao. Như thế chỉ xem và in thôi chứ kô chỉnh sửa được ! Không biêts có đúng kô nưã. Mình cũng chưa thử ! ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho tớ xin đi: tienhieu0610@ yahoo.com. Cảm ơn. Tớ rất cần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ta su dung lenh vbaman de load va gan file khoabave.dvb vao ban ve. Nhung sau do ta khong the su dung bat ki lenh gi tren ban ve do ngoai zoom,pan.Neu su dung cad se bao loi va phai an ctrl alt del (task manager) de tat cad.Sau day xin tang moi nguoi ban da sua khong bao loi:

có thấy đâu ? hic hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bà con cãi nhau về vấn đề này nhiều thế nhỉ ???....

Có lệnh Minsert của Autocad. Insert theo hàng x,y xong cái bản vẽ ko thể edit được. Chỉ có in hoặc đồ lại thôi. Chả làm gì được nữa hết.

Hoành đã có một file đố vui mọi người xem block dạng này rồi mà.

Không tin bà con search "explode minserted block" sẽ tìm được ối link phàn nàn tại sao ko phá được block dạng này :cheers:.

anh ơi,chỉ lại rõ hơn cho em được không.thank anh trước.em mới học cad,anh chỉ em nha!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bà con cãi nhau về vấn đề này nhiều thế nhỉ ???....

Có lệnh Minsert của Autocad. Insert theo hàng x,y xong cái bản vẽ ko thể edit được. Chỉ có in hoặc đồ lại thôi. Chả làm gì được nữa hết.

Hoành đã có một file đố vui mọi người xem block dạng này rồi mà.

Không tin bà con search "explode minserted block" sẽ tìm được ối link phàn nàn tại sao ko phá được block dạng này :cheers:.

anh ơi,anh chỉ lại cho em biết được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có 1 phần mềm bảo vệ cad rất hay là autocad ownerguard,vẩn là file cad vẩn chay d0ược nhưng ko in ấn sữa chữa gì được...hhee ... chỉ có chủ nhân nó mới xài được thôi ,you lên mang down về dùng thử,xem chỉ dẩn trên trang thanh niên.

anh cho link đi.em đang tìm hướng dẫn sử dụng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh gửi cho em với nha. email (eminem_kt02@yahoo.com).thank anh nhiều....em đang rất cần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu chỉ để đi in ma không bị lây mất file thì sao mọi người không dùng file .bat để in file plt. các bác nhấn F1 ma đọc. tìm từ khoá "plot file plt".không thì trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn rồi. hoặc là in ra file chi view được bằng autodeck DWF viewner thôi. :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thử gì hả bạn, mình thấy file đó như mọi file bình thường mà. Hay bạn muốn mọi người khoá file hộ bạn?

GP14 biết khoá file bản vẽ hả.

bày cho anh em đi

thank !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay