Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traichoi85

chuyển đổi nhiều layer thành layer khác

Các bài được khuyến nghị

em xin phép cáo lỗi các bạn trước. lúc trước mình nhớ có 1 pác nào đó đã lập 1 tocpic về cái này rồi. nhưng mà em không nhớ lắm. em tìm trong diễn đàn rồi mà chưa ra. nên các pác nào biết hay hiểu thì có thể giúp mình vì làm quy hoạch nên em cần lắm

em có nhiều file quy hoạch hiện trạng của nhiều người. nhưng 1 loại đất thì nhiều người quy định layer khác nhau. nên em mới muốn chuyển các layer khác nhau của những người đó thành 1 layer riêng của mình.

ví dụ: trong file 1: anh A quy định đất ở là layer a

trong file 2: anh B quy định đất ở là layer b

em xin 2 file đó về. gom 2 file đó của 2 anh A và B thì file của em nó có 2 layer a và b nhưng mà đất ở. chừ em muốn chuyển thành 1 layer.

em nói điển hình 1 layer và 1 file thôi. như các pác biết file quy hoạch thì có rất nhiều loại đất. em không thể làm thủ công được. em nhớ có 1 pác đã làm rồi.

mong các pác giúp dùm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em xin phép cáo lỗi các bạn trước. lúc trước mình nhớ có 1 pác nào đó đã lập 1 tocpic về cái này rồi. nhưng mà em không nhớ lắm. em tìm trong diễn đàn rồi mà chưa ra. nên các pác nào biết hay hiểu thì có thể giúp mình vì làm quy hoạch nên em cần lắm

em có nhiều file quy hoạch hiện trạng của nhiều người. nhưng 1 loại đất thì nhiều người quy định layer khác nhau. nên em mới muốn chuyển các layer khác nhau của những người đó thành 1 layer riêng của mình.

em xin 2 file đó về. gom 2 file đó của 2 anh A và B thì file của em nó có 2 layer a và b nhưng mà đất ở. chừ em muốn chuyển thành 1 layer.

em nói điển hình 1 layer và 1 file thôi. như các pác biết file quy hoạch thì có rất nhiều loại đất. em không thể làm thủ công được. em nhớ có 1 pác đã làm rồi.

mong các pác giúp dùm

Bạn có thể tìm đâu đó trong thanh công cụ CAD standards chắc chắn sẽ có cái bạn cần, Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh qselect để chọn các đối tượng có layer là b sau đó thay chuyển các đối tượng này về layer a và overkill các layer ko sử dụng đi,như vậy cũng được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mong các pác giúp dùm

Bạn có thể dùng lệnh Laymrg

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm như sau:

Đánh lệnh LAYISO enter. Chọn layer cần chuyển enter.Lúc này cac layer khác sẽ tắt hết, bạn nhấn Ctrl+A chọn tất cả để chuyển sang layer mình cấn. Xong bạn đánh lệnh LAYUNISO enter là xong.Đảm bảo ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể dùng lệnh Laymrg

cảm ơn anh đã chia sẻ để em biết mình còn phải học hỏi nhiều. em chờ đợi để đọc tiếp các bài viết của anh. thansk so much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em xin hỏi môt vấn đề có thể nó không đúng trong topic này nhưng tao thêm môt topic nữa thì thấy hơi thừa.

Em đã dùng  LAYISO để xác đinh còn đối tương nào không thì không thấy, dùng quick select cũng không xác đinh đươc, em  nghĩ có thể layer đó nằm trong Block. Nhưng bây giờ viêc xác đinh nó nằm ở block nào thì hiên tai em chưa nghĩ ra cách (không lẽ phải EXPLORE). Nhưng lai không  PURGE để làm mất layer đó đươc. Vây em làm thế nào để xóa layer “TÀO LAO” khỏi bản vẽ ah.

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo