Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
girl

[ yêu cầu] Làm sao để cut dim không bằng nhau ?

Các bài được khuyến nghị

Em đang vẽ một số bản vẽ nước ngoài ( Chép lại ) người ta DIM không giống việt Nam mình. Đường gióng của họ từ vật thể kéo ra. Mà e chỉ có thể cut dim theo kiểu bằng nhau thôi, không thể cut dim không bằng nhau được. Vậy các anh có thể viết giúp em cái lisp cut dim dạng TRIM đường gióng dim được không ạ ? Tức là ban đầu mình chọn lưỡi dao, sao đó chọn Phía cần TRIM, nó sẽ tự động xén bằng các đường gióng theo lưỡi dao đó . Lưỡi dao là Line, Pline

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đáng lý ra đầu vào của bạn phải là : chọn các dim, chọn dao => cắt mới phải chứ hè. Cái này cũng k khó, chắc yêu cầu của bạn sẽ được giải quyết sóm thôi. Nhưng hãy nhớ quy định của 4room khi yêu cầu lisp ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang vẽ một số bản vẽ nước ngoài ( Chép lại ) người ta DIM không giống việt Nam mình. Đường gióng của họ từ vật thể kéo ra. Mà e chỉ có thể cut dim theo kiểu bằng nhau thôi, không thể cut dim không bằng nhau được. Vậy các anh có thể viết giúp em cái lisp cut dim dạng TRIM đường gióng dim được không ạ ? Tức là ban đầu mình chọn lưỡi dao, sao đó chọn Phía cần TRIM, nó sẽ tự động xén bằng các đường gióng theo lưỡi dao đó . Lưỡi dao là Line, Pline

Hề hề hề,

Tốt nhất là nên gửi bản vẽ lên, chứ nói xuông khó hình dung lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Yêu cầu của bạn này giống hệt yêu cầu của một bạn nào đó bị xóa bài vài lần trước do không đọc kỹ yêu cầu của BQT. về phần viết ứng dụng thì mình không bàn tới(vì khả năng chưa thể làm được ngoại trừ trường hợp phá đối tượng) nhưng nếu làm trên cad thì bạn thử các này xem sao nhé:

TH1: nếu là nằm ngang hay thẳng đứng (Dimline) thì bạn hoàn toàn có chân dim dài hay ngắn.

TH2: nếu nằm theo một hướng bất kỳ (DimAlighed) thì bạn làm theo 2 bước sau:

b1: dùng DimAlighed gióng một đường dim theo hướng bạn chọn.

b2: dùng DimContinue hoặc DimBseline gióng tiếp các đường còn lại.

Bạn thử xem có được không.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Yêu cầu của bạn này giống hệt yêu cầu của một bạn nào đó bị xóa bài vài lần trước do không đọc kỹ yêu cầu của BQT.

=> Chính là bạn Girl này!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo