Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamthien_ndy263

Thiết lập nét vẽ trong layer không được!

Các bài được khuyến nghị

hôm qua vẫn còn làm đk. hôm nay không thiết lập đk. load xong nét và ok, apply nhưng đường tâm và đường khuất chứ cùng một chuẩn. không đổi đk. Các bác chữa em với. có hình e khoanh màu đỏ đây. nó cú giống nhau. không chỉnh khác được.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nếu layer tạo sau dùng layer trước thì nó có cùng tính chất như nhau là đúng rồi. muốn đổi thì bầm vào cái tên dạng đường ấy rồi đổi thế nào chẳng được. nếu không thi upfile lên thì mới giải quyết được. vì hem biết nó lỗi kiểu ji nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à. e xem lại kỹ rồi. Bây giờ nhờ bác hay mọi người chỉ dùm e cách chỉnh khoảng cách giữa cách nét gạch - gạch hay khoảng cách nét gạch và chấm trong đường tâm. Vì nó khoảng cách lớn quá nên cứ như dường co bản vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đánh lệnh MO( hoặc Cttrl + 1): Chỉnh ở Scale: thì sẽ thay đổi được khoảng cách nét gạch gạch. :D

Chỉnh như vậy sẽ chỉ có tác dụng đối với từng đường.

Bạn nên chỉnh trong line type, đặt lại scale của từng loại đường nét và global scale cho cả bản vẽ (phải ấn nút mở rộng mới nhìn thấy global scale, mình quên tên chính xác của nút đó rồi, ở phía dưới cùng ấy).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉnh như vậy sẽ chỉ có tác dụng đối với từng đường.

Bạn nên chỉnh trong line type, đặt lại scale của từng loại đường nét và global scale cho cả bản vẽ (phải ấn nút mở rộng mới nhìn thấy global scale, mình quên tên chính xác của nút đó rồi, ở phía dưới cùng ấy).

E cảm ơn 2 bác nha, em thấy nút đó rồi, "show" e chỉnh đk rồi. hì, mới học nên vẫn phải hỏi nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à. e xem lại kỹ rồi. Bây giờ nhờ bác hay mọi người chỉ dùm e cách chỉnh khoảng cách giữa cách nét gạch - gạch hay khoảng cách nét gạch và chấm trong đường tâm. Vì nó khoảng cách lớn quá nên cứ như dường co bản vậy

Chỉnh các nét gạch, nét chấm gạch:

- Vô CAD, vào Format\ Linetype...\ ra bảng Linetype Manager

- Chọn nét cần chỉnh

- Chỉnh thông số ở ô: Global Scale Factor và Current object scale:

- Kích chọn vào: Use paper space Units for Scaling

- OK

- Xem hình:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi.sao em đã dùng nét vẽ 0.5 mà khi vẽ nó vẫn như các nét khác.em vẽ mà thấy nét nào cũng nhưn nét nào cả?

Bạn phải bật chế đọ LWT ở dưới hàng command chứ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm sao để thiết lập chọn layer nào thì vẻ nét của leyer mình đã chọn trong LA.

mình thấy mổi khi chọn nét trong bylayer xong khi chuyển sang layer khác thì nét vẻ nó vẩn theo cái nét layer mình chọn trước đó.thank các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thấy mổi khi chọn nét trong bylayer xong khi chuyển sang layer khác thì nét vẻ nó vẩn theo cái nét layer mình chọn trước đó.thank các bác.

bạn muốn nó không theo cái trước thì lại chuyển về bylayer thì nó sẽ theo định dạng nét hiện hành trong bảng layer

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói nôm na là trong thanh công cụ Properties nếu hai ô đầu tiên của nó đều là ByBlock sẽ không đổi được. Muốn đổi được phải đổi 2 ô này thành Bylayer

Xem thêm bài viết:

http://www.cadviet.c...?showtopic=8804

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank 2 bác.có khi tạo layer mới xong chọn layer nào thì nét vẻ theo đúng trong layer đã chọn.có khi lại ko đc.thôi khi nào ko đc thì đành chọn lại vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lệnh lts thì phải

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay