Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bogiagia89

Vấn đề rất hot.....Mong mấy pac giúp đỡ

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là em đang làm đồ án,phải mô phỏng nước chảy trong ống từ bình chứa đến vòi nước (chỉ mô phỏng dòng nước chảy thôi, không cần quan tâm tới các thông số khác).Mà mò hoài không được.Pac nào biết giúp em với.Thanks cả nhà.....

Sử dụng phần mềm inventor (Tại vì đang học phần mềm này mà...hihihih)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tình hình là em đang làm đồ án,phải mô phỏng nước chảy trong ống từ bình chứa đến vòi nước.Mà mò hoài không được.Pac nào biết giúp em với.Thanks cả nhà.....

Hề hề hề.

Bạn cần nói rõ hơn, mô phỏng cái chi??? Cái hình ảnh nước chảy??? Hay các thông số của dòng chảy???

Có vậy thì người đọc mới hiểu được cái bạn cần mà giúp chớ,

Nếu là nghiên cứu về các thông số dòng chảy thì bạn có thể sử dụng phầm mềm Cosmos Flow Works trong Solidworks để làm có nhẽ sẽ thuận lợi hơn là xài CAD bạn ạ.

Hề hề hề.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề.

Bạn cần nói rõ hơn, mô phỏng cái chi??? Cái hình ảnh nước chảy??? Hay các thông số của dòng chảy???

Có vậy thì người đọc mới hiểu được cái bạn cần mà giúp chớ,

Nếu là nghiên cứu về các thông số dòng chảy thì bạn có thể sử dụng phầm mềm Cosmos Flow Works trong Solidworks để làm có nhẽ sẽ thuận lợi hơn là xài CAD bạn ạ.

Hề hề hề.

ah.chỉ mô phỏng dòng nước chảy thôi bạn.Mà dùng phần mềm inventor (Thầy giáo bắt phải dùng phần mềm này)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo