Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vucaode

Dim sai trong CAD?

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho mình hỏi

Mình vẽ bản vẽ kiến trúc nhà,mình đã offset với kích thước chuẩn,nhưng khi dim lại thì nó lại báo sai khoảng vài mm.Mình không hiểu tại sao?

Ai biết thì chỉ cho mình với!!!

Cám ơn các bạn nhiều!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mọi người cho mình hỏi

Mình vẽ bản vẽ kiến trúc nhà,mình đã offset với kích thước chuẩn,nhưng khi dim lại thì nó lại báo sai khoảng vài mm.Mình không hiểu tại sao?

Cám ơn các bạn nhiều!!!!

Chăc bạn bắt nhầm điểm hoặc chỉnh scale factor sai hay gì gì thôi chứ làm gì có chuyện CAD sai dim được!! Hay là up file lên xem thế nào???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho mình hỏi

Cám ơn các bạn nhiều!!!!

Thế này nhé! 1 là bạn vẽ trên 1 bản vẽ cũ có sử dụng lệnh làm tròn dim nên khi offset giả sử là 1,5 nó cũng nhảy sang 2!

bạn thử copy bản vẽ đó vào 1 file mới Autocad và tiến hành offset lại t nghĩ chắc là cái này!

2. là như bạn kia nói bạn đang sc bản vẽ đó theo tỉ lệ khác 1:1!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi

để xóa bỏ layer defpoints như thế nào

mình vẽ cad ban đầu thì bt nhưng sau khi dùng lệnh dim thì hiện ra layer defpoints

thấy bảo có nó là ko in được

mong mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị trường hợp giống bạn đó,nhưng không biết phải làm sao để xóa nó đi được.

Khi chọn màu cho layer cũng khó nữa/.Mong mọi người giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi

mình vẽ cad ban đầu thì bt nhưng sau khi dùng lệnh dim thì hiện ra layer defpoints

mong mọi người giúp đỡ

Hề hề hề,

Cứ theo cách hiểu của thằng học mót như mình thì cái layer đó không có xóa được đâu. Nó là layer do cad tạo ra để mà define point trên co sở dữ liệu của CAD.

Nó chả ảnh hưởng chi đến bản vẽ của bạn cả, cứ thoải mái mà chung sống với nó, chớ có lăn tăn làm chi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thiết lập cho bản vẽ đó như sau: scale factor:1 scale dimension feature:20 còn những thông số kia thì như bình thường,nhưng khi Dim thì nó cứ báo sai khoảng cách mình đã nhập.Chẳng hiểu sao?

Các bạn giúp đỡ mình.

Cám ơn các bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi

mong mọi người giúp đỡ

Mình cũng bị trường hợp giống bạn đó,nhưng không biết phải làm sao để xóa nó đi được.

Khi chọn màu cho layer cũng khó nữa/.Mong mọi người giúp đỡ.

Bạn đừng vẽ gì trong layer defpoints là được. Những gì nằm trên layer defpoints sẽ không được in ra. Nếu bạn vẫn muốn xóa layer này thì dùng lệnh laydel > Name > chọn Defpoints trong hộp thoại Delete Layers > OK. Tuy nhiên, nếu vẫn còn đối tượng dim trên bản vẽ và chỉ cần 1 thao tác với đối tượng này thì layer Defpoints sẽ được tạo lại. Bạn đừng khó chịu với đặc tính này của AutoCAD (thường gặp đối với những người mới làm quen AutoCad) mà hãy chấp nhận và cố gắng hiểu công cụ đang hỗ trợ này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thiết lập cho bản vẽ đó như sau: scale factor:1 scale dimension feature:20 còn những thông số kia thì như bình thường,nhưng khi Dim thì nó cứ báo sai khoảng cách mình đã nhập.Chẳng hiểu sao?

Các bạn giúp đỡ mình.

Cám ơn các bạn nhiều

Bạn up bản vẽ đó lên xem nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình muốn vẽ bản vẽ có tỉ lệ 1/20 thì mình cần phải thiết lập trong Dimension style manager như thế nào là chính xác nhất?

Hì hì hì,

Bạn nên vẽ trên Môi trường Model với tất tần tật đối tượng tỉ lệ 1:1, qua Layout thiết lập in ấn với tỷ lệ 1/20. Bạn xem thêm Làm việc với Layout có trên 4rum này. Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo