Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Knowzone

Nhờ các bro giúp về offset

Các bài được khuyến nghị

Chả là mình có mấy cái hình,muốn tăng kích thước mỗi cạnh lên 5mm nhưng mà lại không biết làm như thế nào.

Mình chỉ biết offset những hình liền 1 nét vẽ như hình tròn chẳng hạn,còn mấy cái hình nhiều nét này có vẻ là hơi phức tạp đối với mình.

Nhờ các bro hướng dẫn cụ thể cho mình với

Cảm ơn các bro nhiều

Đây là link

http://www.mediafire...k4x1a51s04axh1a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chả là mình có mấy cái hình,muốn tăng kích thước mỗi cạnh lên 5mm nhưng mà lại không biết làm như thế nào.

Mình chỉ biết offset những hình liền 1 nét vẽ như hình tròn chẳng hạn,còn mấy cái hình nhiều nét này có vẻ là hơi phức tạp đối với mình.

Cảm ơn các bro nhiều

Đây là link

Hề hề hề,

Sao bạn không joint nó lại rồi offset nhể?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn các bro nhiều

Đây là link

Mình chưa hiểu ý bạn lắm! bạnc có thể nói rõ hơn không? bạn muốn offset cả mấy cái kia hay như thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Sao bạn không joint nó lại rồi offset nhể?????

Bác thanhbinh cứ hehehe tui thấy thế nào ý! Có thể thay thế cái nào hay hơn không Bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn các bro nhiều

Đây là link

Bạn tắt layer nét đứt đi (layer "MANH"), gõ vào: pedit > multiple > chọn hết tất cả đối tượng > yes > join > enter > enter

Bây giờ có thể offset như bạn muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác thanhbinh cứ hehehe tui thấy thế nào ý! Có thể thay thế cái nào hay hơn không Bác?

Hề hề hề,

Được chứ sao không???? Nhưng mà thay để làm cái chi nhể??? Chả nhẽ chỉ vì bạn không thích mà mình phải thay thì cũng kỳ kỳ đúng không??? Nếu cái mình thay lại có người khác nữa không thích thì lại thay tiếp à???? Mất công chi rứa???

Nếu ba cái chữ ấy vi phạm nội quy diễn đàn thì mình sẽ xóa tức thì. Còn nếu không phải vậy thì ..... đường ta ta cứ đi, mồm tra ta cứ nói thôi bạn ạ....

Lại hề hề hề nữa ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Được chứ sao không???? Nhưng mà thay để làm cái chi nhể??? Chả nhẽ chỉ vì bạn không thích mà mình phải thay thì cũng kỳ kỳ đúng không??? Nếu cái mình thay lại có người khác nữa không thích thì lại thay tiếp à???? Mất công chi rứa???

Nếu ba cái chữ ấy vi phạm nội quy diễn đàn thì mình sẽ xóa tức thì. Còn nếu không phải vậy thì ..... đường ta ta cứ đi, mồm tra ta cứ nói thôi bạn ạ....

Lại hề hề hề nữa ....

Cái "hề hề hề" này là thương hiệu rồi đó, ko bỏ được đâu...

cho mình vay tạm chút "hề hề hề" nha...!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn các bro nhiều

Đây là link

Vấn đề bạn hỏi là như thế nào? Bạn muốn tăng kích thước mỗi cạnh, là kéo dài mỗi cạnh 5mm hay offset rộng ra 5mm. Giả sử ở hình 3, bạn cần tăng kích thước những cạnh nào? Bạn cần có 1 ví dụ cụ thể hơn thì mọi người mới giúp được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như hình 3 thì offset 3 cạnh thẳng và 1 góc tròn rộng ra tất cả là 5mm

Không thấy bạn phản hồi cách của bác phamthanhbinh & hướng dẫn của mình nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 3 cách giải quyết:

1-Người cần cù (hoặc hơi rãnh như mình) thì muốn thằng nào offset thằng đó, xong rồi fillet lại

2-Người kỹ thuật hơn thì Joint chúng lại bằng lệnh Pedit rồi offset phát một

3-Người lười biếng thì dùng lisp Joint lại (thực ra là gom các bước ở trong lệnh Pedit lại để làm một lần cho gọn), rồi Offset

Nếu bạn là người thứ 3 thì mình cho bạn lisp này để joint các đối tượng thành một Pline rồi offset

(defun c:JL(/ dt)
(setq dt (ssget))
(command "pedit" "m" dt "" "y" "j" "1" "")
)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái "hề hề hề" này là thương hiệu rồi đó, ko bỏ được đâu...

cho mình vay tạm chút "hề hề hề" nha...!!!

Hề hề hề,

Chả phải thương hiệu chi đâu, và mình cũng không hề đăng ký bản quyền ba cái chữ ấy. Chẳng qua là cái tính mình nó cứ hề hề hề vậy thôi. bác nào thấy khoái thì cứ thoải mái mà dùng free of charge.

Nếu quá nhiều bác thích thì có khi ta lập hội hề hề hề lại hay đáo để.

Và đã vậy thì có nên bỏ nó đi không các bác nhể?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay