Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gcon82

Thật sự gặp khó khăn về layer, nhờ các cao thủ giúp mình

Các bài được khuyến nghị

mình đang làm bản vẽ hoàn công ốp tấm Alu mà không chỉnh được nét in.có 2 vấn đề cần các cao thủ giúp mình với:

1. sau khi hatch bề mặt tấm alu thì những đường ron mạch tấm không hiện lên bản in.

2. không chỉnh được nét in cho các layer.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/9403_ban_ve_hoan_cong.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình đang làm bản vẽ hoàn công ốp tấm Alu mà không chỉnh được nét in.có 2 vấn đề cần các cao thủ giúp mình với:

1. sau khi hatch bề mặt tấm alu thì những đường ron mạch tấm không hiện lên bản in.

http://www.cadviet.c...e_hoan_cong.dwg

Chào bạn nha, mình thấy vẫn điều chỉnh được nét in đó chứ bạn. Bạn nhấn Ctrl+P sau đó ở khung Plot style table bạn chọn acad.ctb>chọn Edit (hình cái bút bên cạnh)> Sau khi bạn vào được bạn chọn màu cần điều chỉnh nét in và chọn nét in mong muốn ở ô Lineweight.

Chúc bạn thành công nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.c...e_hoan_cong.dwg

Đơn giản mà.

1. Khi in không hiện được trên bản vẽ, nhưng khi nhìn trong bản Cad thì vẫn thấy là do net vẽ đó bạn để ở layer "Defpoints". Vì layer Defpoints là dùng để in khi bạn in ở layout (lệnh MV) thì in ra sẽ không thấy trong bản in. Cách xử lý: bạn chọn lại những nét vẽ nào là layer "Defpoints" chuyển sang hết một layer khác. chẳng hạn là layer "NQH- NET THAY" mà bạn đang có => OK.

2. Bạn có thể chỉnh tất cả các nét in khi in ra. Bằng cách: Ctlr+P chọn Acad.ctb; kích chuột vào nút cạnh đó phía góc trên bên trái để vào bên trong. Ví dụ: Bạn cần chọn nét in của layer "NQH- NET THAY" là 0.1mm. Bạn chọn layer "NQH- NET THAY" chọn màu cho nó là Black ở mục Color và chọn nét vẽ ở mục Lineweight là 0.1mm. => OK là xong in ra theo ý muốn. Layer khác cũng chọn tương tự. Lưu ý: layer "NQH- NET THAY" của bạn có màu số 144 nên bạn phải chọn màu số 144 sau đó mới chọn được màu Black và đường in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đơn giản mà. 1. Khi in không hiện được trên bản vẽ, nhưng khi nhìn trong bản Cad thì vẫn thấy là do net vẽ đó bạn để ở layer "Defpoints". Vì layer Defpoints là dùng để in khi bạn in ở layout (lệnh MV) thì in ra sẽ không thấy trong bản in. Cách xử lý: bạn chọn lại những nét vẽ nào là layer "Defpoints" chuyển sang hết một layer khác. chẳng hạn là layer "NQH- NET THAY" mà bạn đang có => OK. 2. Bạn có thể chỉnh tất cả các nét in khi in ra. Bằng cách: Ctlr+P chọn Acad.ctb; kích chuột vào nút cạnh đó phía góc trên bên trái để vào bên trong. Ví dụ: Bạn cần chọn nét in của layer "NQH- NET THAY" là 0.1mm. Bạn chọn layer "NQH- NET THAY" chọn màu cho nó là Black ở mục Color và chọn nét vẽ ở mục Lineweight là 0.1mm. => OK là xong in ra theo ý muốn. Layer khác cũng chọn tương tự. Lưu ý: layer "NQH- NET THAY" của bạn có màu số 153 nên bạn phải chọn màu số 153 sau đó mới chọn được màu Black và đường in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo