Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
HoangSon614

Khi mở không làm được

Các bài được khuyến nghị

Anh Hoành ơi! Em có file bản vẽ Cad khi chép từ nơ khác về về mở open khung nhìn Preview thì thấy toàn bộ bản vẽ, nhưng khi mở ra màn hình Cad thì chỉ thấy các đường cơ bản, còn toàn bộ không thấy gì hết. Không biết vì lý do gì. Xem giúp em

Link đây:

http://www.cadviet.com/upfiles/11_CAPNUOC_2020.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Dùng Cad2004 vẫn mở ngon đấy chứ..Down lại ở đây nhé

http://www.esnips.com/doc/065a3535-3dce-46...1d/CAPNUOC_2020

Mình vẫn không mở được, đã thử nhiều lần và ở nhiều máy khác nhau (mình gặp trường hợp nhiều lần rồi, đành bó tay). Bạn có ý kiến gì hay cho mình biết nhé. Cảm ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Hoành ơi! Em có file bản vẽ Cad khi chép từ nơ khác về về mở open khung nhìn Preview thì thấy toàn bộ bản vẽ, nhưng khi mở ra màn hình Cad thì chỉ thấy các đường cơ bản, còn toàn bộ không thấy gì hết. Không biết vì lý do gì. Xem giúp em

Link đây:

http://www.cadviet.com/upfiles/11_CAPNUOC_2020.dwg

Mình thấy trong file của bạn có 1 đường link xref, chắc là bạn copy file có xref ở máy khác về nên bị thiếu đó thôi, file thì mở bình thường(mình dùng cad2008).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy trong file của bạn có 1 đường link xref, chắc là bạn copy file có xref ở máy khác về nên bị thiếu đó thôi, file thì mở bình thường(mình dùng cad2008).

Bản vẽ của bạn bị lỗi là cái chắc vì tôi thấy dòng chữ: Xeref \\ Thanhhung \ D...............HIEN TRANG .DWG nhỏ bằng cái mắt của con muỗi. Sau khi SC lên tỷ lệ 3000 nó mới to bằng cỡ này.

Điều lạ là dòng chữ này không thể sửa được. Cảm nhận của tôi: bản vẽ nặng, khi xem thì ra chỉ có 79,60 KB.

Dùng PU xóa hết những đối tượng thừa không cần thiết.vào Express > Modify > Delete dupli cate objects để xóa các nét vẽ trùng nhau thì dung lượng còn lại :54,40 KB.

Túm lại với những gì nhìn thấy trên bản vẽ tôi thấy rất lạ vì dung lượng bản vẻ lớn hơn mức bình thường... đây quả là điều bí hiểm mà chỉ bạn mới có thể biết được vì sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình vẫn không mở được, đã thử nhiều lần và ở nhiều máy khác nhau (mình gặp trường hợp nhiều lần rồi, đành bó tay). Bạn có ý kiến gì hay cho mình biết nhé. Cảm ơn bạn

Bạn chép lại dòng thông báo khi không mở đuwọc file lên đây thì mới biết mà giúp được chứ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

GP14 nói đúng đó! tôi vẫn mở được bình thường mờ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
file xref mất đường dẫn thôi mà, hoặc đường dẫn sai, reload lạiđường dẫn, nếu file xref ở tại máy của bạn OK

Cảm ơn các bạn đã tận tình giúp đỡ. Xin lỗi lâu nay mình bận công việc nên không lên mạng, hôm nay vào thấy có hồi âm của các bạn, mình cảm ơn các bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn à. mình sắp làm đồ án tốt nghiệp nếu bạn có bản quy hoạch thành phố Phan thiết thì up lên cho mình xin vói nhé

thank trước nha hoặc gửi vào mail vanhuong07kazu@yahô.com nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay