Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
bkhn_2011

Giúp mình về Block các bạn ơi

Các bài được khuyến nghị

Dear all

- Mình gặp một vấn đề cần các bạn chỉ dẫn giúp mình. Cảm ơn các bạn trước

Minh có một cái block ở bản vẽ A. Khi mình đang vẽ bản vẽ B thì cần block này mình vào Design Center tìm tới bản vẽ A lôi nó vào bản vẽ B của mình đang tác nghiệp. (như vậy là trong bản vẽ B của mình đã có block đó rồi đúng không?). Nhưng khi mình insert cái block vào bản vẽ mình đang làm thì nó to tướng lên. rất to. Mình mong các bạn chỉ cho mình là nguyên nhân vì sao vậy, và cách khắc phục nó như thế nào.

Một lần nữa cảm ơn các bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thì do cái lock đó nó không đúng với tỉ lệ mà bạn đang vẽ bên bản vẽ B nên nó to hơn thôi. bạn xem cái lock đó đang ở tỉ lệ nào còn bản vẽ của bạn đang vẽ là tỉ lệ nào rồi scale cái lock đó về tỉ lệ bạn đang vẽ là được. Còn khong bạn up cái file ây lên để mọi người cùng giúp.

Chúc bạn thành công

Mình mới nhập môn cad nên mong bạn chỉ giúp mình thêm một tí nhé. Cám ơn bạn. Mình muốn biết tỉ lệ của bản vẽ thì xem ở đâu hả bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear all

- Mình gặp một vấn đề cần các bạn chỉ dẫn giúp mình. Cảm ơn các bạn trước

Minh có một cái block ở bản vẽ A. Khi mình đang vẽ bản vẽ B thì cần block này mình vào Design Center tìm tới bản vẽ A lôi nó vào bản vẽ B của mình đang tác nghiệp. (như vậy là trong bản vẽ B của mình đã có block đó rồi đúng không?). Nhưng khi mình insert cái block vào bản vẽ mình đang làm thì nó to tướng lên. rất to. Mình mong các bạn chỉ cho mình là nguyên nhân vì sao vậy, và cách khắc phục nó như thế nào.

Một lần nữa cảm ơn các bạn!

Bạn dùng lệnh units kiểm tra ở cả 2 bản vẽ để chắc chắn 2 bản vẽ này ở cùng 1 hệ đơn vị trong phần Insertion scale:

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay