Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
girl

[ trợ giúp] Xóa bỏ sự liên kết giữa các đối tượng ?

Các bài được khuyến nghị

Em upload lên diễn đàn 1 file cad mà em không thể biết người ta liên kết các đối tượng với nhau bằng cách gì ? Em muốn xóa bỏ sự liên kết của các đối tượng đó đi ? ( khi mình tích vào 1 đối tượng thì cả nhóm được chọn, nhưng lại ko phải là group ! mong các anh giúp đỡ !

http://www.cadviet.com/upfiles/3/100651_khoi_hoc_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em upload lên diễn đàn 1 file cad mà em không thể biết người ta liên kết các đối tượng với nhau bằng cách gì ? Em muốn xóa bỏ sự liên kết của các đối tượng đó đi ? ( khi mình tích vào 1 đối tượng thì cả nhóm được chọn, nhưng lại ko phải là group ! mong các anh giúp đỡ !

http://www.cadviet.c..._khoi_hoc_1.dwg

Cái ni của bác là chọn Obj theo Group, muốn tách ra bác dùng lệnh : Group -> Hiện hộp thoại Object Grouping ,Chọn tên của Group -> EXplode

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái ni của bác là chọn Obj theo Group, muốn tách ra bác dùng lệnh : Group -> Hiện hộp thoại Object Grouping ,Chọn tên của Group -> EXplode

Thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

( khi mình tích vào 1 đối tượng thì cả nhóm được chọn, nhưng lại ko phải là group ! mong các anh giúp đỡ !

Thanks !

Tí sặc ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi các cao thủ trên diễn đàn. Các anh đã cười em. Nhưng mà các anh xem lại kỹ giúp em xem các anh có thể explode bình thường các Group đó ko ạ ? Các group mình tạo bình thường thì nó có tên group trong mục Object Grouping, nhưng đằng này thì đánh lệnh Group lên thì chẳng có cái tên Group nào ở đó cả. Tích vào mục Inlude unncnamed thì nó hiện ra cả đống tên, Dùng mục Find name thì tích vào mỗi đối tượng là 1 name khác nhau. Vậy làm sao xóa được liên kết này đây ? hic hic!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi các cao thủ trên diễn đàn. Các anh đã cười em. Nhưng mà các anh xem lại kỹ giúp em xem các anh có thể explode bình thường các Group đó ko ạ ? Các group mình tạo bình thường thì nó có tên group trong mục Object Grouping, nhưng đằng này thì đánh lệnh Group lên thì chẳng có cái tên Group nào ở đó cả. Tích vào mục Inlude unncnamed thì nó hiện ra cả đống tên, Dùng mục Find name thì tích vào mỗi đối tượng là 1 name khác nhau. Vậy làm sao xóa được liên kết này đây ? hic hic!

Mình cười có lý do chính đáng mà ^^

Theo mình nghĩ người ta để Group là có ý đồ, nếu bạn không thích thì cứ Ctrl + Shift + A để bật tắt chế độ chọn Group đi là được mà ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi ngon thật. hè hè. Cái lệnh đó thì em ko bit ? Bởi vì em muốn chỉnh sửa trong group đó, nhưng ko sửa được. Loay hoay mãi h mới bit cái lệnh đó. Hehe. dù sao cũng thanks anh 1 cái ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi ngon thật. hè hè. Cái lệnh đó thì em ko bit ? Bởi vì em muốn chỉnh sửa trong group đó, nhưng ko sửa được. Loay hoay mãi h mới bit cái lệnh đó. Hehe. dù sao cũng thanks anh 1 cái ! :cheers:

Hề hề hề,

Cái thanks ấy đâu rồi cà???? Giá đổi thành ..... Thơm anh một cái có hơn không nhỉ?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo