Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hoangthienbaoqg

Nội dung text không hiện trong layuot?

Các bài được khuyến nghị

Em chào anh chị trong diễn đàn cadviet.

Không hiểu sao, khi em dùng lệnh dtext hay text đánh chữ trong block att hay đánh thường trên bản vẽ (em đã chọn nhiều kiểu text stype khác nhau) rồi chuyển qua layuot để in thì các nội dung đó không hiện lên. Mong các anh chị chỉ em cách khắc phục, em đang cần gấp để thứ 2 nộp bài. Em xin cảm ơn.

Đây là file của em: http://www.mediafire.com/?a6mmzlvh5el02bj

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sorry mọi người, em đã tìm ra cách khắc phục nhưng thấy nó thủ công quá, đó là: tắt chệ độ annotative của text stype chọn cho các đối tượng đó.

Nếu ít đối tượng thì hok có gì nhưng nhiều đối tượng làm vậy lâu quá. Ai có cách gì hay thì bày em với. Em cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sorry mọi người, em đã tìm ra cách khắc phục nhưng thấy nó thủ công quá, đó là: tắt chệ độ annotative của text stype chọn cho các đối tượng đó.

Nếu ít đối tượng thì hok có gì nhưng nhiều đối tượng làm vậy lâu quá. Ai có cách gì hay thì bày em với. Em cảm ơn.

Đang trả lời thì thấy bạn đã reply. Tắt annotative là 1 cách, cách này trả text về chiều cao text do người dùng định nghĩa, không phụ thuộc tỉ lệ viewport. Cách 2 là chỉnh Annotation Scale về đúng tỉ lệ Viewport (1:4?), trong bản vẽ bạn gửi lên đang có Scale 1'-0" = 1'-0". Cách khác là bạn dùng ma (Match properties) để copy thuộc tính của text thấy được cho các text bị mất.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang trả lời thì thấy bạn đã reply. Tắt annotative là 1 cách, cách này trả text về chiều cao text do người dùng định nghĩa, không phụ thuộc tỉ lệ viewport. Cách 2 là chỉnh Annotation Scale về đúng tỉ lệ Viewport (1:4?), trong bản vẽ bạn gửi lên đang có Scale 1'-0" = 1'-0". Cách khác là bạn dùng ma (Match properties) để copy thuộc tính của text thấy được cho các text bị mất.

Bản vẽ của em có tỉ lệ viewport là 1:4, em cũng đã dùng ma nhưng kết quả không như mong muốn. Cảm ơn sự giúp đỡ của anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chiron đã thử Ma rồi, thấy được mà, Ma bên Model. Scale Chiron nói có thể thay đổi ở góc dưới bên phải (CAD 2010).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay