Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
LoveLisp

Hỏi cách gọi lệnh Ovekill trong Autolisp với tham số

Các bài được khuyến nghị

Làm thế nào để sử dụng lệnh "-overkill" trong Autolisp, tôi muốn truyền tất cả các tham số cho nó như: objects, fuzz...

Tôi đã viết lệnh như sau:

(c:-overkill)

nhưng không biết làm cách nào để tiếp tục truyền các tham số cho nó. Tôi đã thử như sau:

(command (ssget "X" '((0 . "LINE"))) "" "f" 0.03)

nhưng không thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Làm thế nào để sử dụng lệnh "-overkill" trong Autolisp, tôi muốn truyền tất cả các tham số cho nó như: objects, fuzz...

Tôi đã viết lệnh như sau:

nhưng không biết làm cách nào để tiếp tục truyền các tham số cho nó. Tôi đã thử như sau:

(command (ssget "X" '((0 . "LINE"))) "" "f" 0.03)

nhưng không thành công.

Các lệnh trong bộ Tool Express không thể dùng đơn giản như các lệnh acad thông thường bằng lisp. Muốn sử dụng chúng như hàm lisp bạn phải thâm nhập vào file gốc của nó để tìm ra cú pháp, trong trường hợp này là file "overkill.lsp". Bạn có thể tham khảo đoạn lisp dưới đây tôi dùng lệnh "EXTRIM" trong lisp.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=61991

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hic..hic... chi tiết quá nhỉ!!

Dò từng dòng code là một công việc đòi hỏi tính kiên nhẫn rất cao (chưa kể khả năng không phải ai cũng làm được).

Cám ơn bạn, vậy mà từ trước đến giờ mình nghĩ nó tạo ra expresstools là "dọn sẵn" cho mình chớ!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hic..hic... chi tiết quá nhỉ!!

Dò từng dòng code là một công việc đòi hỏi tính kiên nhẫn rất cao (chưa kể khả năng không phải ai cũng làm được).

Cám ơn bạn, vậy mà từ trước đến giờ mình nghĩ nó tạo ra expresstools là "dọn sẵn" cho mình chớ!!

Có một số hàm trong Express viết bằng Arx là các hàm "dọn sẵn" cho mình. Đã có topic ve các hàm "dọn sẵn này rồi, bạn tìm đọc thêm các hàm "dọn sẵn" này nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có một số hàm trong Express viết bằng Arx là các hàm "dọn sẵn" cho mình. Đã có topic ve các hàm "dọn sẵn này rồi, bạn tìm đọc thêm các hàm "dọn sẵn" này nhé.

Cám ơn bạn, dùng arx có sẵn cũng tốt, chỉ có điều nó phụ thuộc vào từng phiên bản CAD, arx của phiên bản này không chạy được trên CAD khác, do đó, mình nghĩ dùng Lisp vẫn tiện lợi hơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo