Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
huycan128

lỗi ko hiển thị Crosshair trong CAD

Các bài được khuyến nghị

mình cài lại win7 , sau cài cad 2007,sau đó bị lỗi cứ hiện cái hình vuông xanh xanh ấy mà ko pan,ko chọn được ,nói chung chỉ dùng chuột giữa zoom vào rất khó khăn.

Có ai biêt vì sao ko chỉ t với !!ko biet co phải lỗi do ko tương thích win7.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khong phai la khong tuong thich dau ban a. do la hien tuong cad cua ban da bi nhiem virus. may cua minh cung bi tinh trang tuong tu. tam thoi ban hay dung trinh "AutoCAD_Anti-Virus_Protection.exe" de khac phuc. khi cai xong, ban hay bam AP, roi chon duong dan den o C, noi ban cai chuongtrinhf nay, ban chon 2 file cuoi ay, xong roi LOAD.

Day cung chi la cach khac phuc tam thoi, minh dang tim xem co cach nao giai quyet triet de ko day. Cai chuongtrinh nay, cad se load hoi lau day ban a. Thoi thi chiu kho vay.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

giống y chang như TOPIC:"XIN GIÚP VỀ LỔI LẠ TRONG CAD"MÌNH có nhờ bkav kiểm tra rồi,khi có kết quả thì mình trả lời.mà phải nói là con víu này thật khó chịu===>> ko sử dụng được cad luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này k lạ, mình cũng đang viết lại 1 chương trình diệt virus cho CAD, hi vọng sớm xong :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1/.xoá bỏ chương trình này nếu đã lở cài(nó là vrut đó..) AutoCAD_Anti-Virus_Protection bằng cách vào ổ C/program files/chọn AutoCAD_Anti-Virus_Protection/xoá..xong

2 /gỡ bỏ chương trình autocad 200...bằng cách vào control panen/ programs and features/uninstall or change program/bấm phải chuột vào biểu tượng autocad 200...rùi chọn uninstall...chờ cho xong.

3/vào lại control panen/ chọn thư mục folder options/ vào tap View/ điểm vào mục Show hidden files, folder,...(nếu ko làm bước này thì ko hết đâu nhe các pak)

4/vào ồ C/search các đuôi .lsp, .fas, .dat / xoá sạch. Các ổ khác cũng làm tương tự

5/vào lại program files/ xoá thư mục autocad 200...

6/C/chọn thư mục users\tên máy bạn(vd:quoc)\AppData\Roaming\ chọn thư mục autocad 200...xoá

7/ kiểm tra lại ổ c bằng cách search/autocad/xoá nếu còn

8/xoá thùng rác,tắc máy khởi động lại

9/ cài lại cad thui...hehe

note:các pak nào không rành thì làm theo các bước trên...thủ công 1 tí nhưng.....hết đó các pak a.Mình làm như vậy cho 5 máy rùi, chưa thấy nhiểm lại.thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã nói là các pak nào ko rành mà....(còn các pak nào rành thì phải biết ntn rui..hihi)...nói chung là vẽ cad được còn hơn là ko làm gì được, chửa cháy mà...kakaka

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay