Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huyphan

Đánh ký tự đặc biệt dùng font uv-abc.shx?

Các bài được khuyến nghị

Mình sử dụng font xược trên diễn đàn này trong bản vẽ, kiểu font là uv-abc.shx, mã Unicode, khi đánh tiếng Việt thì ổn, nhưng khi gõ các ký tự đặc biệt như %%C=phi thì hiện ra chữ giun dế kiểu Đại Hàn dân quốc hay Trung Hoa dân quốc gì gì đó, Tìm mãi chưa có cách khắc phục, Bạn nào biết xin mách giùm! thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình sử dụng font xược trên diễn đàn này trong bản vẽ, kiểu font là uv-abc.shx, mã Unicode, khi đánh tiếng Việt thì ổn, nhưng khi gõ các ký tự đặc biệt như %%C=phi thì hiện ra chữ giun dế kiểu Đại Hàn dân quốc hay Trung Hoa dân quốc gì gì đó, Tìm mãi chưa có cách khắc phục, Bạn nào biết xin mách giùm! thanks

Bạn có thể sử dụng lệnh MTEXT (định dạng chữ %%C khác Font với các chữ khác) sao cho chữ %%C=phi ra được như ý của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể sử dụng lệnh MTEXT (định dạng chữ %%C khác Font với các chữ khác)

Cảm ơn Bác Tue-NV,

Em cũng mần theo MTEXT nhưng một số chỗ cần DTEXT, đó đó mới có câu hỏi trên. Bác nào cao kiến tư vấn giúp em!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Bác Tue-NV,

Em cũng mần theo MTEXT nhưng một số chỗ cần DTEXT, đó đó mới có câu hỏi trên. Bác nào cao kiến tư vấn giúp em!

DTEXT chỉ có thể tồn tại 1 Font chữ duy nhất.

Còn trong 1 MTEXT thì có thể tồn tại nhiều Font khác nhau. Nếu sử dụng MTEXT thì OK.

Nếu bạn sử dụng DTEXT thì chắc là không được vì lý do trên

Nếu bạn muốn mần theo MTEXT nhưng một số chỗ cần DTEXT thì chắc là chổ nào có %%C thì dùng MTEXT chổ nào DTEXT thì dùng DTEXT.

Sau đó nếu bạn cần thì cũng có thể Group MTEXT và DTEXT đó lại

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào có font xược mã Unicode hỗ trợ gõ các ký tự đặc biệt nào khác cho em xin với, thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

a cho e xin font uv-abc.shx đk koo a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo