Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

mình gửi bản vẽ kèm theo nhờ các cao thủ chỉ giáo là tại sao khi mình in đã đặt nét theo layer nhưng 2 đối tượng cùng 1 layer (mình đánh dấu trong vùng màu đỏ làm ví dụ) lại có nét đậm nhạt khác nhau khi mình preview và in ra.thanks http://www.mediafire...6actnl9poqm93va

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình thấy bình thường mà. 2 layer giống nhau.

hay bạn thấy đậm nhạt của text và của đường line khác nhau.

bạn kiểm tra lại cách in theo layer của bạn. vào kiểu in chọn tất cả các màu in rồi ở phần lineweght chọn kiểu by layer.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình biết, việc định bề dày nét in trong AutoCAD quy định ở những tùy biến sau:

1. Theo bề dày nét vẽ (như width của Lwpolyline, donut...).

2. Theo layer (hộp thoại layer, cột Line weight).

3. Line weight của đối tượng (điều khiển bằng hộp Properties hoặc Control Layer)

4. Nét in theo màu, xác định trong hộp thoại in và lưu trong file *.ctb tương ứng.

Hiện tại, mình vẫn chưa tìm ra thứ tự ưu tiên của nó trong AutoCAD, cần có các tìm hiểu sâu hơn.

In ấn là một việc quan trọng trong quá trình làm việc, hoan nghênh các bạn khác góp ý để mọi người có được bản vẽ đẹp vừa ý!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không phải đâu bạn.text chỗ đậm chỗ nhạt,dim cũng thế (mình đánh dấu làm ví dụ trong cái khung màu đỏ ấy)dù chúng cùng layer,mình đã kiểm tra mọi thông số thiết lập cho về by layer

mình thấy bình thường mà. 2 layer giống nhau.

hay bạn thấy đậm nhạt của text và của đường line khác nhau.

bạn kiểm tra lại cách in theo layer của bạn. vào kiểu in chọn tất cả các màu in rồi ở phần lineweght chọn kiểu by layer.

không phải đâu bạn.text chỗ đậm chỗ nhạt,dim cũng thế (mình đánh dấu làm ví dụ trong cái khung màu đỏ ấy)dù chúng cùng layer,mình đã kiểm tra mọi thông số thiết lập cho về by layer

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn ơi giúp mình với.

khi mình in màu thì ko vấn đề j nhưng khi in đen trắng thì bản vẽ mờ hết chỉ nhìn thấy mỗi nét màu đen,mình ko biết bị làm sao nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@OP : 2 đối tượng dim có thiết đặt giống nhau, nhưng 1 chân thì bị có tọa độ Z, nhìn sẽ cảm giác dày hơn. Bạn hãy dùng lệnh Flatten của Express để loại bỏ tọa độ Z của dim này, nếu không được thì Dim lại. Hoặc sử dụng lisp flat nhanh ở đây

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@OP : 2 đối tượng dim có thiết đặt giống nhau, nhưng 1 chân thì bị có tọa độ Z, nhìn sẽ cảm giác dày hơn. Bạn hãy dùng lệnh Flatten của Express để loại bỏ tọa độ Z của dim này, nếu không được thì Dim lại. Hoặc sử dụng lisp flat nhanh ở đây

thanks bác rất nhiều,may mà gặp được cao thủ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay