Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kj3mma

cần giúp về một số layer không hiển thị

Các bài được khuyến nghị

mình có một bản vẽ mà trong đó có có 1 layer không thể hiện được hết các chi tiết mặc dù mình đã layon. nhưng khi cùng bản vẽ đó mang sang máy khác thì layer đó lại được hiển thị được toàn bộ. ai biết có thể giúp mình được không. cụ thể trong bản vẽ này http://www.cadviet.c...6_cadviet_1.dwglà layer QH-RGPL ( trong máy của mình chỉ hiể thị được vòng tròn nhỏ màu vàng còn vòng tròn nhỏ màu trắng không thấy đâu

hinh 198096_thu.jpg

trong khi máy khác lại hiển thị đầy đủ

hình2

Thank all.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình có một bản vẽ mà trong đó có có 1 layer không thể hiện được hết các chi tiết mặc dù mình đã layon. nhưng khi cùng bản vẽ đó mang sang máy khác thì layer đó lại được hiển thị được toàn bộ. ai biết có thể giúp mình được không. cụ thể trong bản vẽ này http://www.cadviet.c...6_cadviet_1.dwglà layer QH-RGPL ( trong máy của mình chỉ hiể thị được vòng tròn nhỏ màu vàng còn vòng tròn nhỏ màu trắng không thấy đâu 98096_thu.jpg

Thank all.

mình có một bản vẽ mà trong đó có có 1 layer không thể hiện được hết các chi tiết mặc dù mình đã layon. nhưng khi cùng bản vẽ đó mang sang máy khác thì layer đó lại được hiển thị được toàn bộ. ai biết có thể giúp mình được không. cụ thể trong bản vẽ này http://www.cadviet.c...6_cadviet_1.dwglà layer QH-RGPL ( trong máy của mình chỉ hiể thị được vòng tròn nhỏ màu vàng còn vòng tròn nhỏ màu trắng không thấy đâu 98096_thu.jpg

Thank all.

Bạn dùng lệnh Wipeout-->enter-->F--->có 2 lựa chọn "on"và "off" chọn "on" nhá!!

Chúc như mong đợi :)) hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mở bản vẽ, nếu hiện hộp thoại hỏi có hiển thị đối tượng Proxy hay không, bạn nhớ chọn Có :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mở bản vẽ ra xem thử thấy nó khác với hình ảnh của bạn (Chỗ đường xanh lại thấy cả những vòng tròn màu đỏ thuộc layer 1RG1-500). Dùng lệnh Wipeout-->enter-->F ---> chọn off vẫn không có thay đổi gì . Thử Regen xem sao, vẫn thế >>> Lạ nhể!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mở bản vẽ ra xem thử thấy nó khác với hình ảnh của bạn (Chỗ đường xanh lại thấy cả những vòng tròn màu đỏ thuộc layer 1RG1-500). Dùng lệnh Wipeout-->enter-->F ---> chọn off vẫn không có thay đổi gì . Thử Regen xem sao, vẫn thế >>> Lạ nhể!!!

Chọn on chứ ah!! :))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã mở thử vài lần chọn off và on rồi lại on và off nó vẫn thế, các hình vẽ vẫn không thay đổi, lúc nào cũng giống như hình ảnh trên?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh Wipeout-->enter-->F--->có 2 lựa chọn "on"và "off" chọn "on" nhá!!

Chúc như mong đợi :)) hề hề

mình đã thử như bạn nói nhưng kết quả vẫn như hình 1(ko thấy được các đường tròn nhỏ như hình 2)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu thế thì em cũng ko hiểu nữa!! mở máy của em thì OK và trơn chu lắm!!

bạn có thể tắt layer QH-RGPL xem có còn hình tròn màu vàng ko? bởi vì cùng 1 layer tại sao vòng tròn màu vàng vẫn thể hiện mà vòng tròn màu trắng nhỏ lại không thể hiện nhi?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm như sau:

1). Khởi động cad, vào option, chọn "Show Proxy Graphics"

2). Sau đó mở file bản vẽ ra là sẽ ok.

thank bạn. mình đã mở được rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình làm theo bạn này được rồi. làm xong không hiện mà mình ấn thêm RE nữa là ok

Thanks bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo