Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
toiyeuvietnam

[Nhờ chỉnh sửa] Nhờ hoàn thiện lisp phun điểm mia địa chính ra Autocad

Các bài được khuyến nghị

dạ vẫn chưa được anh ạ! anh gửi giúp em vào mail: hoangoanhdalat@gmail.com

anh binh đừng giận nhé, vì em thấy nếu dùng được bên lisp thì công việc sẽ đơn giản hơn rất nhiều (đó là em mới làm nên chưa hiểu hết, nhưng em thấy thích)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hề hề hề,

Thì tại mình là dân đi mót nên thấy có cái gì hay hay thì mót thôi. Mình cũng mót được khối thứ từ khi viết lisp theo yêu cầu của mọi người.

Do không am hiểu về chuyên môn lắm, nên của đáng tội cứ phải bắt hành bẻ tỏi người đưa yêu cầu.

Rất mong mọi ngưòi không giận.

@HoàngKimAnh: Mình upload lại nhưng nếu bạn vẫn không nhận được thì cho mình địa chỉ mail mình gửi cho.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_funmiadiahinh_2.lsp

Bác Bình nhiệt tình thật. Vẫn giữ phong độ từ trước đến giờ. 

Nhờ có bác mà em cũng có tiếng thơm lây đó bác. ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho e hỏi cái này với: khi quyét đối tượng thì cad hiện lên bảng chữ có dòng: "Line_color_layer_linetype"..vậy phải dùng lệnh j để tắt nó đi?bác nào pro giúp e với..cảm ơn rất nhiều !

Hề hề hề,

hãy gửi cái màn hình khi bạn quet đối tượng lên nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn anh binh nhiều, em đã nhận được mail rồi! em làm phiền anh nhiều qúa! anh giúp em 1 chút nữa được không là vì các góc GPS2 GPS1 CP3 và GPS2 GPS1 CP4 đều ổn rồi chỉ còn góc GPS1 GPS2 CP1 thì góc vẫn chưa được (góc đúng là 202d46'14", góc khi chạy xong nó ra 177d32'04") góc luôn đi theo chiều kim đồng hồ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn anh binh nhiều, em đã nhận được mail rồi! em làm phiền anh nhiều qúa! anh giúp em 1 chút nữa được không là vì các góc GPS2 GPS1 CP3 và GPS2 GPS1 CP4 đều ổn rồi chỉ còn góc GPS1 GPS2 CP1 thì góc vẫn chưa được (góc đúng là 202d46'14", góc khi chạy xong nó ra 177d32'04") góc luôn đi theo chiều kim đồng hồ!

Hề hề hề,

Hãy gửi bản vẽ và file số liệu mà bạn đã chạy lên để mình kiểm tra, vì khi mình chạy trên bản vẽ mà bạn đã gửi trước đó, số liệu trong file mình đã gửi bạn thì các điểm phun ra gần như trùng hoàn toàn với các điểm bạn đã phun.

Hề hề hề,

Mình đã phát hiện ra lỗi rồi. Khi chạy trên bản vẽ bạn gửi, màn hình đã được zoom về kích thước đủ để  nhìn thấy toàn bộ khu vực phun điểm mia. Vì thế lisp xác định được chính xác các góc phun này.

Trong trường hợp bạn tạo bản vẽ mới và chạy lisp trên đó, màn hình chưa thấy hết được toàn bô khu vực phun điểm mia nên việc xác định góc phun có vấn đề. Vì sao thì mình chưa giải thích được. Do vậy để tránh sai lệch này mình cho zoom màn hình để có thể nhìn thấy toàn bô các lưới trạm trước khi phun điểm mia thì không bị lỗi như vầy nữa.

Bạn hãy vào mail để nhận lại file lisp mình đã sửa lại nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_funmiadiahinh_2.lsp

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình cho em xin lisp địa hình nay với.

trananhcc47@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay