Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoangtranlong

Bác nào có thể chỉ bảo em tận tình về cách xuất nội lực từ Sap ra với không?

Các bài được khuyến nghị

Em đã chạy Sap được rồi nhưng kể cả học lẫn đọc sách thì đều chỉ dậy cách chạy đến thép theo TC nước ngoài. Nhưng do đã đi làm nên em muốn hỏi các bác Pro là làm sao để xuất ra chỉ các thành phần nội lực thôi (rõ ra là xuất ra đuôi TXT) và đọc được nó để rồi tính tiếp bằng Excel. Mong các bác chỉ giáo cho với. Em chạy Sap 2000 v10. Cảm ơn các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đã chạy Sap được rồi nhưng kể cả học lẫn đọc sách thì đều chỉ dậy cách chạy đến thép theo TC nước ngoài. Nhưng do đã đi làm nên em muốn hỏi các bác Pro là làm sao để xuất ra chỉ các thành phần nội lực thôi (rõ ra là xuất ra đuôi TXT) và đọc được nó để rồi tính tiếp bằng Excel. Mong các bác chỉ giáo cho với. Em chạy Sap 2000 v10. Cảm ơn các bác nhiều!

Thứ nhất: đây là 4room Cad mà hỏi Sap là hơi căng à nghen!

Thứ hai: xuất nội lực và hiểu bản chất của nội lực từ Sap là một vấn đề khá phức tạp. Không thể chỉ nói sơ qua trên 4room được, lại y/c "tận tình" nữa thì chắc quá khó. Bạn có thể lên các 4room về kết cấu để tìm hướng dẫn xem sao hè.

Thứ ba: thiếu gì sách trình bày cách xuất nội lực và giải thích bản chất của nó mà bạn nói không có vậy hè?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ hai: xuất nội lực và hiểu bản chất của nội lực từ Sap là một vấn đề khá phức tạp. Không thể chỉ nói sơ qua trên 4room được, lại y/c "tận tình" nữa thì chắc quá khó. Bạn có thể lên các 4room về kết cấu để tìm hướng dẫn xem sao hè.

Thứ ba: thiếu gì sách trình bày cách xuất nội lực và giải thích bản chất của nó mà bạn nói không có vậy hè?

Thực ra là em chạy và tổ hợp rồi chỉ lấy M,N,Q ra để tính thép thôi.

Mong bác chỉ cho em quyển sách ấy tên gì và có ở mạng hay ở đâu với. Cảm ơn bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không biết SAP2000 v10 đã có chức năng này chưa nhưng mình vẫn upload file này lên để bạn có thể tham khảo thêm. Mong rằng có thể giúp ích được bạn HoangLong!

http://www.cadviet.c..._sang_excel.rar

Cảm ơn bạn nhiều tôi xuât ra được rồi!Nhưng tôi nhớ lan trước đã hỏi bạn về phần mềm tính thép dầm và cột và bạn đã gửi cho tôi, đó có phải là phần mềm tính hay chỉ là vi dụ tham khảo. Tôi thử thay kết quả

khác vào thì nó lỗi không chạy. Còn phần mềm tính thép cột thì không khai báo đượ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn nhiều tôi xuât ra được rồi!Nhưng tôi nhớ lan trước đã hỏi bạn về phần mềm tính thép dầm và cột và bạn đã gửi cho tôi, đó có phải là phần mềm tính hay chỉ là vi dụ tham khảo. Tôi thử thay kết quả

khác vào thì nó lỗi không chạy. Còn phần mềm tính thép cột thì không khai báo đượ

Mình có thể khẳng định với bạn 2 cái file tính thép dầm, cột đều sử dụng được hết không có lỗi gi hết nhưng chạy bị lỗi có thể là do bạn sử dụng không đúng hoặc chưa rõ cách sử dụng mà thôi. Nếu bạn cần thì mình có thể gửi file tính thép dầm, cột cho bạn và hướng dẫn sử dụng trực tiếp luôn nếu bạn có nick chat qua yahoo và không ngại làm quen với mình.

Mong bạn sẽ thành công trong công việc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi complete thì bạn chọn vào các phần tử muốn xuất nội lực.thường trong sap thì nó đặt mặc định là 9 mặt cắt.còn mình tính thì chỉ lấy 3 mặt cắt nguy hiểm thôi!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn tìm tài liệu của thầy giáo Nguyễn Thạc Vũ là hay nhất hình như có cả file excel tính cột, dầm nữa đó. ngày trước mình có mấy file này nhưng bây giờ mất máy tính nên không còn nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cũng đơn giản thôi.có gì mình sẽ ghi lại video send cho bạlwucj cắt để tính thép thank bạn nha 

là 14,78 . bạn ơi gửi mình với : Nguyenvinhk19pdu@gmail.com . mình tính dầm 4 nhịp mỗi nhịp 4.5m. tải trọng phân bố hình  thang vs tỷ lệ 0,4l. 0,2l . 0,4l.  tải trọng Mình cần tính momen vs lưục

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cũng đơn giản thôi.có gì mình sẽ ghi lại video send cho bạlwucj cắt để tính thép thank bạn nha 

cắt . bạn ơi gửi mình với : Nguyenvinhk19pdu@gmail.com . mình tính dầm 4 nhịp mỗi nhịp 4.5m. tải trọng phân bố hình  thang vs tỷ lệ 0,4l. 0,2l . 0,4l.  tải trọng 14.78 Mình cần tính momen vs lực cắt 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo