Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
chaudinhphuc

Không dùng được lệnh Union, Subtract và Intersect

Các bài được khuyến nghị

Mình thực hành thử các lệnh Union, hoặc Subtract hoặc Intersect đối với 2 hình là hình chữ nhật giao nhau, đã thử làm giống như hướng dẫn của sách, nhưng không được, các anh gúp em, hay là Cad bị lỗi lệnh hay tùy chọn chưa đúng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình thực hành thử các lệnh Union, hoặc Subtract hoặc Intersect đối với 2 hình là hình chữ nhật giao nhau, đã thử làm giống như hướng dẫn của sách, nhưng không được, các anh gúp em, hay là Cad bị lỗi lệnh hay tùy chọn chưa đúng.

"các lệnh Union, hoặc Subtract hoặc Intersect đối với 2 hình là hình chữ nhật giao nhau"

Reply: Với điều kiện là 2 hình chữ nhật này là đối tượng Region.

Bạn xem lại 2 hình chữ nhật này có phải là đối tượng Region không?

Nếu không thì phải sử dụng lệnh Region để tạo thì mới sử dụng được các lệnh này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi vẽ hình hộp chữ nhật bạn nên dùng lệnh BOX luôn, bạn gõ lệnh 3d rồi BOX khi đó hình hộp của bạn là rỗng chứ không phải đặc nên bạn không Union hoặc Subtract được thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như vậy thì phải sử dụng lệnh Region tạo miền thì mới sử dụng được lệnh Union, Subtract và Intersect. Nhưng có cách nào không dùng Region tạo miền mà vẫn Union, Subtract và Intersect các hình không.

Em sử dụng các lệnh Union, Subtract và Intersect ở máy khác có cài phần mềm Cad thì không cần tạo miền reggion.

Các anh hướng dẫn em cách nhanh nhất để sử dụng được lệnh Union, Subtract và Intersect mà không cần Region được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như vậy thì phải sử dụng lệnh Region tạo miền thì mới sử dụng được lệnh Union, Subtract và Intersect. Nhưng có cách nào không dùng Region tạo miền mà vẫn Union, Subtract và Intersect các hình không.

Em sử dụng các lệnh Union, Subtract và Intersect ở máy khác có cài phần mềm Cad thì không cần tạo miền reggion.

Các anh hướng dẫn em cách nhanh nhất để sử dụng được lệnh Union, Subtract và Intersect mà không cần Region được không.

Hình như chỉ có cách nhanh nhất là tạo Region, gõ lệnh Bo, chọn Region.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng các máy khác thì đều sử dụng được các lệnh Union, Subtract và Intersect , nhưng riêng máy của em thì lại không dùng được, hay là phải tùy chình gì thêm, chỉnh lại biến trong các lệnh này không. Em đã thủ dùng BO đề Re gion mà không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng các máy khác thì đều sử dụng được các lệnh Union, Subtract và Intersect , nhưng riêng máy của em thì lại không dùng được, hay là phải tùy chình gì thêm, chỉnh lại biến trong các lệnh này không. Em đã thủ dùng BO đề Re gion mà không được.

"Em bó tay....Em bó tay....Em bó tay....Em bó tay....! :D "

http://www.cadviet.c...showtopic=62779

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo