Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kynamkien

Xuất trắc ngang lỗi, help em với

Các bài được khuyến nghị

Hic mong các bác giúp em cái này

Em xuất trắc ngang, lệnh TN và nó hiện ra trắc ngang có dòng kẻ dài dằng dặc thế này

Bác nào biết sửa lỗi này xin giúp với, em cảm ơn. Xem file đính kèm, em đã copy http://www.cadviet.com/upfiles/3/60991_tracngangsai.dwg sang cad 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái này mình nhớ thời sinh viên bị mắc phải rồi, hình như file nova của bạn có nhiều tuyến quá nên nó có thể chồng lấn nhau ( có thể do bạn khai báo hay làm đi làm lại quá nhiều). cách khắc phục: bạn đánh lệnh CS và kích đúp vào tuyến của bạn đang chạy cho nó là tuyến hiện hành và chạy lại tr

Hic mong các bác giúp em cái này

Em xuất trắc ngang, lệnh TN và nó hiện ra trắc ngang có dòng kẻ dài dằng dặc thế này

Bác nào biết sửa lỗi này xin giúp với, em cảm ơn. Xem file đính kèm, em đã copy http://www.cadviet.c...racngangsai.dwg sang cad 2007

Cái này mình nhớ thời sinh viên bị mắc phải rồi, hình như file nova của bạn có nhiều tuyến quá nên nó có thể chồng lấn nhau ( có thể do bạn khai báo hay làm đi làm lại quá nhiều). cách khắc phục: bạn xóa các tuyến khác đi và bạn đánh lệnh CS và kích đúp vào tuyến của bạn đang chạy cho nó là tuyến hiện hành và chạy lại trác ngang la ok! Mình gặp thời SV nên chỉ nhớ mang máng thế. bạn thử xem sao! Mình gặp thời SV nên chỉ nhớ mang máng thế. bạn thử xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mình nhớ thời sinh viên bị mắc phải rồi, hình như file nova của bạn có nhiều tuyến quá nên nó có thể chồng lấn nhau ( có thể do bạn khai báo hay làm đi làm lại quá nhiều). cách khắc phục: bạn đánh lệnh CS và kích đúp vào tuyến của bạn đang chạy cho nó là tuyến hiện hành và chạy lại tr

Cái này mình nhớ thời sinh viên bị mắc phải rồi, hình như file nova của bạn có nhiều tuyến quá nên nó có thể chồng lấn nhau ( có thể do bạn khai báo hay làm đi làm lại quá nhiều). cách khắc phục: bạn đánh lệnh CS và kích đúp vào tuyến của bạn đang chạy cho nó là tuyến hiện hành và chạy lại trác ngang la ok! Mình gặp thời SV nên chỉ nhớ mang máng thế. bạn thử xem sao

ác ngang la ok! Mình gặp thời SV nên chỉ nhớ mang máng thế. bạn thử xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hic cảm ơn bạn DuyNgoc nhưng không phải, mình làm 2 phương án tuyến riêng biệt mà. Mình đang tức muốn chết vì không làm được để xuất khối lượng đào đắp hic ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang dùng NOVA gì vậy?

Hic cảm ơn bạn DuyNgoc nhưng không phải, mình làm 2 phương án tuyến riêng biệt mà. Mình đang tức muốn chết vì không làm được để xuất khối lượng đào đắp hic ...

bạn đang dùng nova gì vậy? bạn có thể up toàn bộ file nova bị lỗi lên mình xem được không? chú bạn chỉ up file trac ngang thì ai mà biết được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang dùng NOVA gì vậy?

bạn đang dùng nova gì vậy? bạn có thể up toàn bộ file nova bị lỗi lên mình xem được không? chú bạn chỉ up file trac ngang thì ai mà biết được.

mình dùng nova 4.0 chạy trên R14, file đó đây, bạn xem hộ mình nhé. Mình cũng đang chạy lại tren cad 2005, ko được nữa chắc xỉu quá

http://www.cadviet.com/upfiles/3/60991_chuanpa1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

SSLT thì TN không có số liệu.

Theo mình nghĩ, khi dùng lệnh CC và PSC, bạn đã ko xây dựng Lưới Tam Giác đúng cách, làm Nova ko nhận cao độ TN. Hoặc có thể bị lỗi gì đó làm hỏng dữ liệu TN chăng :D

Cảm ơn cậu, vấn đề này đúng như cậu nói, mình đã khắc phục được rồi.

Đúng là trong quá trình xây dựng lưới tam giác không đúng nên bị lỗi như trên, mình đã làm lại toàn bộ và xuất trắc ngang được chuẩn xác rồi. Chân thành cảm ơn mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo