Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hieudaica2391

hỏi cách copy từ bản cad này sang bản cad khác?

Các bài được khuyến nghị

xin hỏi cách copy một đối tượng từ bản cad bên này sang bản cad khác...t copy toàn không đc như ý

Bao chọn tất cả các đối tượng cần copy, nhấn Ctrl+C sang bảng vẽ đích Nhấn Ctrl+V

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn chọn đối tượng, dùng Ctrl+Shift+C, chọn một điểm trên đối tượng, sang bản vẽ đích bấm Ctrl+V, chọn điểm Paste

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin hỏi cách copy một đối tượng từ bản cad bên này sang bản cad khác...t copy toàn không đc như ý

Nếu như chỉ là thao thác copy paste thì chắc không phải là vấn đề của bạn. Do chưa có bản đính kèm nên mình chưa thể nói gì, theo mình nghỉ chắc là giữa 2 bản vẽ của bạn có sự khác nhau về tỉ lệ nên bạn chưa copy được như cái câu tiêu đề của bạn: 'Không copy được như ý!'

Bạn có thể gửi bản vẽ lên mọi người sẽ giúp bạn!

(Nếu như mà nó đơn giản như thâo tác ctr +C rồi ctr+ P ) thì The end. Hai bạn kia đã trả lời cho bạn!

Thân gứi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chọn đối tượng muốn copy sang bản vẽ khác rồi Ctrl+C chuyển qua bản vẽ kia Ctrl+V là OK

Chú ý: Có thể hai bản vẽ của bạn có tỷ lệ khác nhau nên bạn phải chỉnh lại tỷ lệ của chi tiết mình mới copy sang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn có thể sử dụng tính năng của bock

đặt các thứ mà bạn muốn cop thành khối rồi chỉ việc lưu khối đó tại một folder nào đó khi cần dùng chỉ cần insent là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng gặp 1 trường hợp như bạn ấy...lúc mình đang làm bài tập thì coppy bên wrod 1 dòng chữ...vào vẽ cad mình cũng ctrl ship c rồi qua bản vẽ khác ctrl v nhưng nó lại ra cái dòng chữ lúc trước mình coppy ở phần word lúc nãy.trường hợp này là sao mong m.n giúp mình với...mình đang làm đồ án mà vẽ chưa tốt nên muốn coppy 1 số khối phức tạp mà không thanh công...tks m.n 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng bị như vậy, làm như mấy bạn ở trên nói mà không được.khi ctrl + v thì nó chỉ load 1 lúc rồi chọn 1 điểm nhưng không có gì cả 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin hỏi cách copy một đối tượng từ bản cad bên này sang bản cad khác...t copy toàn không đc

Thứ nhất: máy bạn dùng quá lâu nên quá trình copy pass bị điss. nên cứ copy là máy sẽ tự động lưu lại cái bản copy trước đó.==> nên cài lại bản autocard

Thứ hai: máy bạn dùng matyfile của bạn vẫn còn trong máy. 

Thứ ba: bạn nên mở 2 cái autocard lên.rồi copy pass qua nhưng đừng dùng lện pan để di chuyển là sẽ đc.( kinh nghiệm)  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào cadViêt do mình không biết tạo bài mới ở đâu nên mạn phép muộn bài này hỏi ae ạ!

tình hình là e vẽ 2 bản cad mà hio72 muốn gộp lại thành 1 mà e làm không được ae nào giúp e đươc không ạ

http://www.cadviet.c...153300_hinh.dwg

http://www.cadviet.c...0_bo_truyen.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay