Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
huynhnhatlong

Hỏi chỗ học Mastercam cho dân cơ khí.

Các bài được khuyến nghị

em có bản vẽ solidworks 2013, giờ thầy kêu lập trình mastercam....e không biết bắt đầu từ đâu!có ai giúp em với!

Chi tiết stem non.

file: http://www.mediafire.com/download/sq9fzv6us69eqe3/stem_non+cement.SLDPRT

Hề hề hề,

Cái bạn .... Cô ... Su .... Mô gì đó ơi.

Một vấn đề mà post thành nhiều topic thế này là sai to đấy. Lần sau nếu bạn cứ làm cái mửng này thì tất cả các bài post sẽ bị xóa thẳng tay chứ chả ai thương tiếc chi đâu.

Đã có bài trả lời ở topic đầu tiên do bạn lập. Vào đó tham khảo nhé và hãy xóa giùm các bài post còn lại đi nhé.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

A E cho mình hởi các thuật ngử trong phần lệnh Surface High Speed đc ko? ae chỉ dùm mình với nhé.

Phần Roughing và phần Finishing nữa.

cảm ơn a e nhiều !!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tR

các bác cho em hỏi trong mastercam X co lệnh đo khoảng cách ko vậy? em tìm mãi mà ko thấy

trên dao diẹn màn hình có công cụ đo mà bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

A E cho mình hởi các thuật ngử trong phần lệnh Surface High Speed đc ko? ae chỉ dùm mình với nhé.

Phần Roughing và phần Finishing nữa.

cảm ơn a e nhiều !!!!

Nhìn các phần menu và biẻu tượng là bạn biết nó dùng cho phần nào!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi sau khi em cài đặt mettercam x5 thì khi dùng nó không hiện lên đường nét mà phải room lên mới hiện ra đường nét , có cách nào khắc phục được ko anh, em dùng win7 32pit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho em hỏi với ạ!

tại sao em cứ cài mastercam đc một hôm lần sau bật lên thì lại không mở nó lên được ạ?

em đang dùng bản mastercam x 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi sau khi em cài đặt mettercam x5 thì khi dùng nó không hiện lên đường nét mà phải room lên mới hiện ra đường nét , có cách nào khắc phục được ko anh, em dùng win7 32pit

bạn chuột phải ở màn hình win sau đó chọn windows classic thì vẽ bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang sử dụng Mastercam X5, nhưng không hiểu sao khi em vẽ thì không hiện đường nét trên màn hình đồ họa, nhưng khi e m sử dụng Zoom thì các nét vẽ lại hiển thị bình thường, bác nào biết chỉ em với!

Thanks các bác nhiều!

lỗi là bạn sử dụng lưới tọa độ hơi bị lớn, 2 là máy tính đồ họa của bạn không thích hợp bản này- cái này rơi vào TH là khi bạn vẽ không hiền lên đối tượng khi chưa click Ấp dụng hay Ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho em hỏi với ạ!

tại sao em cứ cài mastercam đc một hôm lần sau bật lên thì lại không mở nó lên được ạ?

em đang dùng bản mastercam x 

Tại vì bạn chưa crack thành công nà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào mọi người, mình mới học phần MC, hiện dùng MCX6 để vẽ, nhưng tìm hoài phần giáo trình tk 3D, mà ko thấy, ai có tài liệu hướng dẫn vẽ 3D trên MC ko cho mình xin với.

cảm ơn mấy pro trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình gửi bạn quyển này nói khá rõ về cái này:(Hình như là trang 97-98 gì đó)!

http://www.mediafire...ctcr6ipg45hz8ri

Về cái trên đó bạn chọn 1. Chain. click vào các phần của hình đó là ok!

Nhìn xấu trai, si tình nhưng tốt bụng ra phết....

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào các sư huynh, sự phụ cad,cam.

tôi là dân nghiệp dư, biết chút ít về autocad, trước giờ tôi thiết kế khuôn, các phần cơ bản, nguội... cty tôi tự làm các phần cắt dây, phay CNC tôi đều gửi bản vẽ ra ngoài cho cty khác gia công. giờ cty tôi mới mua máy cắt dây loại  MARK 20 , bên bán máy nói là nó dùng phần mềm mastercam. tôi đã cài được mc X6, nhưng chưa bít chút j về nó. mong các bạn giúp đỡ tôi, phải bắt đầu từ đâu, bạn nào có giáo trình tự học được cho tôi xin nha. email của tôi: tieuthem.107@gmail.com.

cảm ơn rất nhiều, 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em xin chào tất cả mọi người, hiện em đang la sinh viên ngành cơ khí và đang muốn tự học mestercamX, vậy ai có tài liệu cũng như video hướng dẫn thì cho em xin với, em xin cảm ơn ạ. gmail của em là: DongNguyenck2@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em hỏi lỗi khi cài đặt master cam với ạ

Khi em chạy master cam thì nó hiện ra lỗi "error opening INSERT.TBL" và click ok thì phần mềm vẫn chạy bình thường nhưng trong thư viện chạy dao thì chẳng có gì cả :(

Em xin cám ơn trước ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào các sư huynh, sự phụ cad,cam.

tôi là dân nghiệp dư, biết chút ít về autocad, trước giờ tôi thiết kế khuôn, các phần cơ bản, nguội... cty tôi tự làm các phần cắt dây, phay CNC tôi đều gửi bản vẽ ra ngoài cho cty khác gia công. giờ cty tôi mới mua máy cắt dây loại  MARK 20 , bên bán máy nói là nó dùng phần mềm mastercam. tôi đã cài được mc X6, nhưng chưa bít chút j về nó. mong các bạn giúp đỡ tôi, phải bắt đầu từ đâu, bạn nào có giáo trình tự học được cho tôi xin nha. email của tôi: tieuthem.107@gmail.com.

cảm ơn rất nhiều, 

Ah cần HD mục cắt dây ak>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh có thể nỏi cụ thể hơn cho em được không, ví dụ trú trọng học phần nào, em mới học nên chưa biết nhiều, em xin cảm ơn.

Mới học bạn nên học vẽ 2D,3D trên phần mềm vì có một số chi tiết xuất từ phần mềm khác sang không được chuẩn lắm.

Sau khi vẽ ok rồi thì học các phương pháp cắt trong tootpat cho tiện và phay 2D,3D. Từ các  chi tiết đơn giản đến phức tạp. Cái quan trọng là bạn cần hiểu được các thông số lập trình nó có nghĩa thế nào trong mỗi phương pháp cắt!

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em hỏi lỗi khi cài đặt master cam với ạ

Khi em chạy master cam thì nó hiện ra lỗi "error opening INSERT.TBL" và click ok thì phần mềm vẫn chạy bình thường nhưng trong thư viện chạy dao thì chẳng có gì cả :(

Em xin cám ơn trước ạ!

Bạn chưa cài được Nethasp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay