Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
neo.pretty

Lỗi Cad quá nặng (chưa gặp) mong các Cao thủ giúp đỡ,,,,,

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là con chuột trong Cad nó chuyển thành ô vuông. Không tài nào sửa được.

Em có 1 file quan trọng mở cad ra chỉnh thì bị lỗi, tự nhiên con chuột chuyển thành ô vuông, em reset lại cad mới như ban đầu mà vẫn ko hết, tắt khởi động lại mở Cad lên cũng ko hết, nó bị ảnh hưởng tất cả các file khác, gỡ ra cài lại cũng bị vậy, trừ khi cài lại Cad khác, cài lại CAd năm khác thì ok, nhưng mở lại file đó lại bị, các cad em đã cài là R14, 2004, 2004, 2008, 2010 vậy mà cũng bị con chuột như vậy,, Zoom rất chậm khi lăn chuột ... có file đính kèm bên dưới các Pro xem thử có cao tay xử lí được không, lỗi ni chưa thấy ai gặp.

Demo: c4c4530a5845e8383188b31cf1829d8a_43003837.untitled.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sao không dùng chức năng đính kèm của diễn đàn, file bạn đính kèm mình mở không được, có thể do hư win hoặc cái gì đó, mình chưa gặp trường hợp nào như vậy cả. Bạn bung ghost thử xem có lỗi không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này nhiều người gặp: nó bị virus rồi đó. Bạn search sẽ có nhiều bài liên quan đến chủ đề của bạn và cách xử lý.

Cám ơn Doan Van Ha nhiều, hóa ra Cad cung x có nhiều loại víu với nhiều lỗi khác nhau,,,,,thank thank...

Doan Van Ha

;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao không dùng chức năng đính kèm của diễn đàn, file bạn đính kèm mình mở không được, có thể do hư win hoặc cái gì đó, mình chưa gặp trường hợp nào như vậy cả. Bạn bung ghost thử xem có lỗi không?

Hiho. Không nhất thiết là phải ghost máy.Nói như bạn Doan Van Ha la TH này đã có trong diễn đàn và đã có cách giải quyết, trước khi post bài bạn nên sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn để tránh trùng lặp topic.

Chúc mừng bạn neo.pretty đã giải quyết được nó!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo