Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bach1212

Text và circle bị lỗi. Xin giúp cách khắc phục

Các bài được khuyến nghị

File đính kèm: http://www.cadviet.c..._duong_tron.rar

File trên của e bị lỗi các text và circle: Hiện tại không thao tác được 1 số lệnh với 2 đối tượng trên như là:

1. Không dùng được lệnh tcircle với text.

2. Move hay copy circle trên thì không cho bắt điểm (chỉ bắt được tâm).

Nguyên nhân có lẽ là do quá trình copy từ bản vẽ khác vào (Text và circle gốc từ bản vẽ khác đó không bị lỗi).

Tạo 1 text và circle mới hoàn toàn thì lại dùng các lệnh bình thường được.

Vậy làm thế nào để có thể thực hiện các lệnh bình thường với các đối tượng bị lỗi trên ah???? Mong các bác chỉ giáo!

Hic, lỗi này không có cách khắc phục chắc e phải mỏi tay dài dài quá ah..... :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

File đính kèm: http://www.cadviet.c..._duong_tron.rar

File trên của e bị lỗi các text và circle: Hiện tại không thao tác được 1 số lệnh với 2 đối tượng trên như là:

1. Không dùng được lệnh tcircle với text.

2. Move hay copy circle trên thì không cho bắt điểm (chỉ bắt được tâm).

Nguyên nhân có lẽ là do quá trình copy từ bản vẽ khác vào (Text và circle gốc từ bản vẽ khác đó không bị lỗi).

Tạo 1 text và circle mới hoàn toàn thì lại dùng các lệnh bình thường được.

Vậy làm thế nào để có thể thực hiện các lệnh bình thường với các đối tượng bị lỗi trên ah???? Mong các bác chỉ giáo!

Hic, lỗi này không có cách khắc phục chắc e phải mỏi tay dài dài quá ah..... :wacko:

Hề hề hề,

Cứ theo cái ngu ý của mình thì là do các đối tượng này của bạn là đang nằm trong không gian chứ không phải trên mặt phẳng vẽ. Bạn hãy thử dùng lệnh flatten với chúng để chuyển chúng về cao độ là 0.0000 và test lại xem nhé.

Hy vọng bạn hài lòng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Cứ theo cái ngu ý của mình thì là do các đối tượng này của bạn là đang nằm trong không gian chứ không phải trên mặt phẳng vẽ. Bạn hãy thử dùng lệnh flatten với chúng để chuyển chúng về cao độ là 0.0000 và test lại xem nhé.

Hy vọng bạn hài lòng.

Oài, khỏe rùi. :D

Sự copy đều được thực hiện trên chế độ 2D, sao chúng lại nhảy sang chế độ không gian được nhỉ? (Chẳng có nhẽ chúng thích thám hiểm vũ trụ :D)

Ccho e hỏi 1 chút ngu ý: nhận biết được chúng ở không gian với mặt phẳng như thế nào?

E thấy thuộc tính của 2 tên sau khi flatten thì không thấy có sự khác nhau????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo