Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyễn văn linh

xin hỏi 1 chút về 3dsmax

Các bài được khuyến nghị

chả là em phải làm bài nội thất bằng máy. đề bài là vẽ nội thất phòng ngủ. kích thước... ( em nhớ không rõ lắm ).

em thì chưa học vẽ máy lên chịu chả vẽ đc máy.. em định chôm chỉa ảnh nội thất 3d trên mạng rồi nộp nhưng yêu cầu của bài là như này

vẽ trên khổ a3. gồm 1 mặt bằng ( có tỷ lệ và kích thước ) 2 hoặc 3 phối cảnh...

điều em muốn hỏi là. em đã chọn đc 2 cái ảnh 3d phòng ngủ rồi.

em đã vẽ file cad mặt bằng rồi

bây giờ làm sao ghép tất cả lại với nhau trên 1 khổ a3. sao cho phù hợp

mong các cao nhân giúp đỡ không thì em tạch môn này học lại thì chết em..

thanks các bác nhiều lắm ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chả là em phải làm bài nội thất bằng máy. đề bài là vẽ nội thất phòng ngủ. kích thước... ( em nhớ không rõ lắm ).

em thì chưa học vẽ máy lên chịu chả vẽ đc máy.. em định chôm chỉa ảnh nội thất 3d trên mạng rồi nộp nhưng yêu cầu của bài là như này

vẽ trên khổ a3. gồm 1 mặt bằng ( có tỷ lệ và kích thước ) 2 hoặc 3 phối cảnh...

điều em muốn hỏi là. em đã chọn đc 2 cái ảnh 3d phòng ngủ rồi.

em đã vẽ file cad mặt bằng rồi

bây giờ làm sao ghép tất cả lại với nhau trên 1 khổ a3. sao cho phù hợp

mong các cao nhân giúp đỡ không thì em tạch môn này học lại thì chết em..

thanks các bác nhiều lắm ạ

GÓP Ý

Học vói tính chất đối phó cho qua thế là không tốt đâu bạn. Mình nói thật là SV nào cũng học đối phó cho qua kì thi mình cũng từng như thế. Nhưng nếu bạn xác định mục đích ra trường để đi làm đúng nghề mình chọn mà không bị khó khăn lúc làm việc thì mình khuyên bạn không nên học đối phó như thế đặt biệt là các môn chuyên ngành. Lần này có thể các anh em Cadviet giúp bạn qua môn này nhưng không biết sau này ai sẽ giúp bạn hoàn thành công việc được giao nhỉ?. Mình chỉ có vài lời góp ý có gì khó chịu thì bạn đừng quan tâm nhé :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì ko học đối phó, nên cũng chịu chả biết trả lời bạn dư lào :-??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lại gặp bạn này nhỉ,tốt hơn hết bạn nhờ ai biết sử dụng 3ds max mà nhờ người ta làm cho,nhờ ở trên này có nói bạn cũng không tự làm được,đằng nào cũng phải học ,tốt hơn hết bạn nên học từ bây giờ để chủ động trong việc học.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

GÓP Ý

Học vói tính chất đối phó cho qua thế là không tốt đâu bạn. Mình nói thật là SV nào cũng học đối phó cho qua kì thi mình cũng từng như thế. Nhưng nếu bạn xác định mục đích ra trường để đi làm đúng nghề mình chọn mà không bị khó khăn lúc làm việc thì mình khuyên bạn không nên học đối phó như thế đặt biệt là các môn chuyên ngành. Lần này có thể các anh em Cadviet giúp bạn qua môn này nhưng không biết sau này ai sẽ giúp bạn hoàn thành công việc được giao nhỉ?. Mình chỉ có vài lời góp ý có gì khó chịu thì bạn đừng quan tâm nhé :) :)

thanks bạn đã góp ý :D. em sẽ tiếp thu. em đã có 1 bài trên topic hỏi nơi học 3dsmax rồi mà định đi hà nội học (hè này ) . em là sinh viên năm 3 ngành kiến trúc- trường đại học dân lập hải phòng ( trường mới mở khoa này đc mấy năm. nên điều kiên học hành. còn chưa tốt nên chưa tìm đc trung tâm dạy 3dsmax. tử tế cho chuyên ngành :D )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lại gặp bạn này nhỉ,tốt hơn hết bạn nhờ ai biết sử dụng 3ds max mà nhờ người ta làm cho,nhờ ở trên này có nói bạn cũng không tự làm được,đằng nào cũng phải học ,tốt hơn hết bạn nên học từ bây giờ để chủ động trong việc học.

nhờ ai đc . mấy đứa bạn em đứa biết thì nó bắt phải phòi tiền cho nó nó mới vẽ cho . 200k/ bản. mẹ nó chứ . làm ăn trên đồng tiền xương máu của bạn bè thế đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tớ thấy bạn có nhiều bài 3d đẹp lắm mờ lại không giúp đc tớ à.:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo